Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****สัมภาษณ์ stylist คนสวยของอาซวี่ค่ะ*****

สวัสดีค่ะ mamas & jms จุ๊บๆ
    แห่ ๆ พอดีแปลเสร็จก่องก็เลยเปิดบ้านใหม่เลย  ติดค้างมาหลายวัน จริงๆแล้วไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนมากกว่า ขอเล่าเท่าที่จำได้ละกันเน้อhaha

คำสัมภาษณ์ stylist คนสวยค่ะflower

ซื่อมามา: อาซวี่มาทานข้าวที่ร้านนี้บ่อยมั้ยคะ
    stylist: เขาเคยมาสี่ครั้ง ครั้งแรกมาช่วงที่เขาถ่ายหลิวซิงฮวาหยวนภาค2 หลายปีแล้ว และครั้งต่อมาก็ต้นปีนี้ ภายในเดือนนั้นมาถึงสามครั้งค่ะ (ตอบด้วยใบหน้าที่ยิ้มแย้ม....น่าร้ากกกกก)
    ซื่อมามา: ได้ยินว่าคุณเป็น stylist ให้อาซวี่เหรอ
    stylist: ค่ะ เมื่อวานนี้ฉันก็อยู่หลังเวทีคอยแต่งตัวให้อาซวี่ (ทีมเป็ดน้อยไท่กว๋อ: กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดด อิจฉา)
    ซื่อมามา: เป็นยังไงบ้างคะเขาหล่อมากมั้ย
    stylist: แน่นอน เขาหล่อมากค่ะ แต่ปกติเขาแต่งตัวโซมมากเลยนะคีบรองแตะก็ออกมาละ
    ซื่อมามา: แล้วเวลาเขาแต่ตัวโซม ๆ เขายังดูหล่ออยู่มั้ย
    stylist: หล่อสิคะ (คงนึกในใจไม่น่าถามเลยมามาคนนี้นี่ฮ่าฮ่าฮ่า)
    ซื่อมามา: เขาเป็นคนยังไง (จริงๆแล้วอยากถามเธอว่า..เขาเป็นคนเรื่องมากมั้ย)
    stylist: เขาเป็นคนดีมาก มีน้ำใจ เมื่อวานนี้เขายังถึงสุขภาพของพ่อแม่ฉันเลยว่าท่านสบายดีมั้ย (น่ารักจริงๆแฮะ)
    ซื่อมามา: เอ่อ...เพื่อนฉันเขาอยากรู้ค่ะว่ารูปที่ใส่หมวกที่โชว์อยู่หน้าเวปของเขา คุณเป็นคนเลือกให้หรือเปล่า มันเหมือนของ 040 น่ะ
    stylist: อันไหนหรือคะ อันที่เป็นสีมีกระดุมติด และใส่กับเสื้อดำที่มีกระดุมเรียงกันรึเปล่าคะ
    ซื่อมามา: ใช่ค่ะ ๆ
    stylist: ใช่ค่ะฉันเป็นคนหามาให้เขาใส่เอง (คิดว่าเธอคงเป็น stylist ให้กับดาราหลายคนรวมทั้ง040ด้วย..แล้วอี๊แอนนาก็ลุ้นให้ถามเธอว่าอาซวี่กับ040เป็นแฟนกันจริงๆใช่มั้ย แต่คำถามนี้โดนทีมเป็ดน้อยเบรกค่ะว่าอย่าถามเพราะเป็นเรื่องส่วนตัวของซวี่ อิ อิ ซื่อมามาก็ไม่อยากรู้เหมือนกันเพราะกลัวคำตอบ)
    ซื่อมามา: แล้วคุณได้เป็น stylist ให้กับละครเรื่อง BF รึเปล่า
    stylist: ละครเรื่อง BF มีติดต่อมาเหมือนกัน แต่ฉันรับงานละครเรื่องอื่นไว้แล้ว เลยปฏิเสธไป (เสียดายจังเลย)
    ซื่อมามา: แต่หนังสือพิมพ์เมื่อเช้าลงข่าวว่าเขายังไม่ตัดสินใจจะเล่นหรือไม่เล่นเรื่องนี้ แล้วตกลงเขาจะเล่นมั้ยเนี่ย
    stylist: คิดว่าเขาน่าจะเล่นนะ เขาปิดข่าวจะตาย (แอบลุ้นดีใจขอให้เล่นเถอะ)
    ซื่อมามา: พวกเราบ้าคลั่งมากใช่มั้ย
    stylist: ใช่เลยพวกคุณบ้าคลั่งมากกกกก (ทีมเป็ดน้อยกริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดด ที่ได้รับคำชมฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ซื่อมามา: นอกจากพวกเราแฟนไท่กว๋อแล้วยังมีแฟนซวี่ประเทศอื่นๆมาที่ร้านนี้บ้างมั้ย
    stylist: มีค่ะ มีแฟนชาติญี่ปุ่น ชาติเกาหลี ชาติฮ่องกง มากันเยอะค่ะ
    ซื่อมามา: แล้วคุณคิดว่าแฟนชาติไหนบ้าคลั่งที่สุด
    stylist: พวกคุณนั่นแหละบ้าคลั่งที่สุด (กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด) แสดงว่าพวกคุณรักเขามากที่สุดไง (อีหนูคนสวยเข้าใจพูดให้เราดีใจฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ซื่อมามา: ขอบคุณมากนะคะ ที่ตอบพวกเราทุกคำถาม พวกเราคงไม่ทำให้คุณรำคาญนะ ไว้วันหลังพวกเราจะมาอุดหนุนร้านคุณอีกและจะช่วยโปรโมทร้านให้ด้วย)
    stylist: ไม่หรอกค่ะ ๆ พวกคุณน่ารักมากดูอบอุ่นดี ขอบคุณมากค่ะ

แล้วก็มีพี่น้องตาไวไปเห็นช่อดอกกุหลาบสีแดงที่วางอยู่ใต้โต๊ะช่อใหญ่ จึงอยากรู้มากว่าได้มาจากอาซวี่หรือไม่ ให้ซื่อมามาช่วยถาม
    ซื่อมามา: เอ่อ..เพื่อนๆฉันอยากรู้ค่ะว่ากุหลาบช่อใหญ่นั่นมาจากไหนคะ (ทุกคนลุ้น)
    stylist: อ๋อ จากเพื่อนชาย(แฟน)ของฉันเองค่ะ (เธอหัวเราะเขินอายรู้ทันว่าพวกเราคิดอะไรฮ่าฮ่าฮ่า)

แล้วหัวหน้าทีมเป็ดน้อยก็อยากมีคำพูดถึงอาซวี่ ฝากไว้ให้เธอช่วยส่งต่อเวลาเธอเจออาซวี่
    แต่ซื่อมามาลืมข้อความที่เขียนไปแล้วฮ่าฮ่าฮ่า พี่น้องคนไหนจำได้ช่วยแปะทีเน่อwink

ซื่อมามาจำได้แต่คำสัญญาที่ปีนขึ้นไปตะโกนอยู่บนยอดเขาช้างค่ะ...
    “อิ๊ หลิง อิ๊ จั้ว เจิ้น หว่อ เหมิน จุ้ย อ้าย เหยียน เฉิง ซวี่ = ตึก 101 เป็นพยาน พวกเรารักเหยียนเฉิงซวี่ที่สุด” ฮ่าฮ่าฮ่าท่ามกลางสายตาของประชาชนที่อยู่บนนั้น คิดขึ้นมาแล้วอายจังเลยเพราะป้าให้ซื่อมามาเป็นคนพูดนำด้วย ทำไปได้ไงฟะ บ้าอย่างที่ stylist คนสวยว่าไว้ไม่ผิดเพี้ยนhaha

เท่าที่ซื่อมามาจำด้มีแค่นี้ค่ะ  รู้สึกว่าคุณจุ๊ยกับอี๊แอนนาก็มีสัมภาษณ์เธอเหมือนกัน  มีอะไรตกหล่นเข้ามาเล่าเสริมได้นะคะรัก

นี่คือเสี้ยงซัน(เขาช้าง)ที่พวกเราปีนกันค่ะ แต่ทางขึ้นต้องเดินถัดไปอีกทางsnowman

จากคุณ : พี่ R - [ 22 ส.ค. 50 14:21:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom