Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

****เปิดบ้านเชิญชวนให้พี่น้องเข้ามาชื่นชมความน่ารักของคุณหมอซูที่นี่เจ้าค่ะ****

เปิดบ้านเชิญชวนให้พี่น้องเข้ามาชื่นชมความน่ารักของคุณหมอซูที่นี่เจ้าค่ะ

สวัสดีค่ะ mamas & jmsจุ๊บๆ
    เนื่องจากว่าคุณหมอซูอี้ฮว๋า คุณหมอสุดหล่อและสุดน่าร้ากกกกกกกของเราได้ลงจอมาสองสัปดาห์แล้ว อิ อิ ซื่อมามาขอเปิดบ้านเชิญชวนพี่น้องที่ได้ชมคุณหมอซูพูดไทย เข้ามาวิจารณ์ หรือติชมความน่ารักของหมอซูกันหน่อยค่ะ หลังจากที่ได้ชมมาสองตอนแล้ว รูสึกเป็นอย่างไรบ้างคะคุณหมอซูในสายตาของทุกคน สำหรับในสายตาซื่อมามาคุณหมอหล่อออออออ+น่าร้ากกกกกกกตั้งแต่ฉากแรกแล้วฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ..งัวเงียขึ้นมาจากเสียงนาฬิกาปลุกน่ารัก ยิงฟันยิ้มหลังแปลงฟันเสร็จก็หล่อ+น่าร้ากกกกกก (ตี่ตี๊ไม่ชอบให้ใครชมน่ารักแต่มันช่วยไม่ล่ายฮ่า ก็คุณน่ารักมากมายจริงๆนี่นาฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ..ตอนคุยกับน้องหมาก็น่าร้ากกกกกกก
    ..ตอนทะเล่อทะร่าเปิดประตูเข้าไปชนกับเหวินลี่ผู้ช่วยพยาบาลก็น่าร้ากกกกกกก ยิ่งตอนบ่นพึมพำๆก็ยิ่งน่ารักเข้าไปใหญ่เลยฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    ..ตอนที่เข้าไปพบหน.สวีและปธน. คุณหมอก็ทำตัวสงบเสงี่ยมเจียมตัวอย่างมากกกกก เวลาคุยกับคนไข้เธอก็ดูอบอุ่นโอบอ้อมอารีสุดๆ เวลาที่ถูกคนไข้จีบอยากได้เธอมาเป็นเขยเธอก็ทำหน้าเขินอายได้น่ารักมากจริงๆ บอกตามตรงว่าไม่เคยเจอใครทำท่าเขินได้น่ารักเท่าเธอมาก่อนเลย เห็นแล้วอดกริ๊ดไม่ได้ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
    อ่านความเห็นของซื่อมามาแล้วถ้าไม่เห็นด้วยใครอยากพ่นน้ำหมาก ก็ได้ตามสบายเลยค่ะ จริงๆแล้วคนที่เข้ามาอ่านไม่จำเป็นต้องชมอย่างเดียวหรอกนะติก็ได้ค่ะ ติเพื่อก่อไงคะsmile

flowerยกตัวอย่างที่เคยแปลไว้แล้วมาหนึ่งฉากเธอน่ารักจริงๆ....
    หมอซู..เจ็บมั้ยครับ
    คนไข้..ไม่เจ็บค่ะ
    หมอซู..รอยแผลดีขึ้นเยอะแล้วนะ
    คนไข้..ขอบคุณค่ะ
    หมอซู..ผ้าซับแผล อีกไม่กี่วันน่าจะกลับบ้านได้
    คนไข้..ขอบคุณมากค่ะ คุณหมอซูคะทุกครั้งก็คุณเป็นคนช่วยล้างแผลให้ฉัน ครั้งหน้าให้พยาบาลทำให้ฉันก็ได้นะ
    หมอซู..ไม่เป็นไรหรอกครับเป็นหน้าที่ที่พวกเราควรทำอยู่แล้ว แต่ว่าวันหลังไปซื้อกับข้าวต้องระวังตัวหน่อยนะ แค่นี้ก่อนนะดูแลตัวเองดีๆนะ
    คนไข้..ค่ะขอบคุณค่ะ คุณหมอซูคะ เออ คุณหล่อขนาดนี้ต้องมีเพื่อนผู้หญิงเยอะแน่ๆเลย (หมอซูเขินน่าร๊ากกกกกกกกก) ลูกสาวของฉันเรียนหนังสืออยู่ที่อเมริกาใกล้กลับมาแล้วละสวยมากเลยนะฉันจะแนะนำให้คุณเป็นเพื่อนหญิงดีมั้ย (อ๊ายยหมอซูน่าร๊ากกกกอีกแย้ว)
    เหวินลี่..ชุยมามา คุณหมอซูไม่มีแฟนหรอกแต่แต่งงานแล้ว
    คนไข้..น่าเสียดายจัง
    หมอซู..พักผ่อนเยอะๆนะ เซี่ยๆ
    ญาติคนไข้..ขอบคุณอจ.หมอ
    หมอซู..ยังต้องคอยสังเกตอาการของบาดแผลอย่างต่อเนื่อง ถ้าหากต้องการหมอแต่งบาดแผลอย่าลืมช่วยดำเนินเรื่องให้

นี่เลยค่ะฉากนี้เลยเขินได้น่ารักจริงๆส่งจูบ

จากคุณ : พี่ R - [ 26 ส.ค. 50 15:43:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom