Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 6 Sep 07 ~ * ~ Sweet Relation..และแล้วความรักก็เกิดขึ้นที่เธอ~ * ~<<{แตกประเด็นจาก C5779048}

flower...สวัสดีวันศุกร์ค่ะ สาวๆบ้านไจ๋ และผู้มาเยี่ยมเยียน ทุกคนนะคะ...flower
    วันศุกร์แล้วสิเนอะคะ สาวๆบ้านเราเป็นไงกันบ้างคะ วันสุดท้ายของการทำงานและเรียนกันแล้วนะคะ
    ขอให้วันนี้เป็นวันดีอีก 1 วัน มีแต่ความสุขในหัวใจนะคะ
    เริ่มต้นทำงาน และ เรียนด้วยพลังแห่งความสุขค่ะ
    ช่วงนี้ฝนตกเทพเจ้าแห่งสายฝนมาทักทายกันบ่อยๆ ก้ออย่าลืมพกร่มไปข้างกายด้วยนะคะ
    รักษาสุขภาพกาย และ ใจกัน เป็นห่วงทุกคนค่ะ...^_____^...

...ช่วงนี้สาวๆบ้านเรา อยากจะเข้าครัวทำอาหารกันยกใหญ่
    แถมสมัครเป็นคนครัวกับร้านที่มีชื่อว่า "Little Bear" กันหลายคนเลยนะคะ
    นับไปนับมา นี่ก้อเหลืออีก 10 วัน หรืออาทิตย์กว่าๆเท่านั้นเองนะคะ...
    เราก้อจะได้ดูละครเรื่องใหม่ของไจ๋ บทพ่อครัวฝรั่งเศส จอมเม้งกันแล้วนะคะ...
    โดย ไข่ดาว "Sweet Relationship" ครัวซอง ..
    จะออกอากาศตอนแรกที่ไต้หวัน วันที่ 16 นี้แล้วนะคะ
    ส่วนของญี่ปุ่น ล่วงหน้าก่อน 3 วัน คือวันที่ 13 กันยานี้ค่ะ

แค่เราๆได้เห็นหน้าพ่อครัวเม้งแตกใน Trailer ที่ปล่อยออกมา 2 ตอน พร้อมภาพประกอบละครออกมาตามเว็บไซต์ด้วย
    ก้อยิ่งทำให้ต่อมอยากอาหารกำเริบเข้าไปอีก...มากกว่านั้น
    เสียงเพลงที่ไจ๋ร้องเอง คลอประกอบ clip ของเรื่องนี้..
    สาวๆบ้านเราหลายคนก้อร้องคลอตามได้แล้วเนอะ...^___^ กับเพลงฟังสบายๆ แนว R&B...
    แฟนๆไจ๋ อย่างเราๆ ก้ออย่าลืมมาติดตามชมและให้กำลังใจไจ๋กันเหมือนเดิมนะคะ...
    และเตรียมเคลียร์เครื่อง รอพ่อครัวเม้ง "จือเถียน" สุดหล่อ ได้แล้วค่ะ...^^

..ช่วงนี้ "ไจ่ไจ๋" CEO+Monkey King ของพวกเรา..
    หายเงียบไปพร้อมกับการทำงานหนักถ่ายละครทุกวันนะคะ...
    วุ่นวายกับการถ่ายทำละครของการท่องเที่ยวไต้หวัน.."Waiting for you here"..เพื่อให้เสร็จสิ้นโดยเร็วค่ะ
    ข่าวจากจากแดนไกลมาว่า เนทก้อไม่ค่อยได้เล่น ทำงานนู่นนี่ทั้งวัน
    นอนก้อไม่ค่อยเป็นเวลา บางวันถ่ายกลางคืน บางวันก้อถ่ายเช้า..
    เราๆเป็นกำลังใจให้เสมอกันเนอะคะ....สู้ๆไจ๋....
    และสำหรับ "Event ของ Wish to see you" ที่จะจัดขึ้นของการท่องเที่ยวนั้น
    ก้อยังคงจัดขึ้นในวันที่ 28 ตุลาคมนี้ที่ไทเป ค่ะ..ติดตามความคืบหน้าและรายละเอียดกันต่อไปค่ะ..

นอกจากนี้ ไจ๋ยังมีงาน evet ไปเป็น presenter ให้กับ"มูลนิธิดูแลเด็กดาวน์ซินโดรม"(Syin-Lu Welfare Foundation) เพื่อหารายได้ช่วยเหลือเด็กด้วยนะคะ
    โดยงานนี้จะมีขึ้นวันที่ 12 นี้นะคะ..เป็นงาน Press conferrence นะคะ
    และถัดมาอีก 3 วัน...ไจ๋ก้อจะมีงาน Press Con อีกเหมือนกัน
    แต่งานนี้เป็นงานเปิดตัวละคร "Sweet Relationship" ออกอากาศวันแรก (ซึ่งก้อคือ ญี่ปุ่นนะคะ)..ด้วยค่ะ
    เราก้อมาติดตาม ภาพบรรยากาศในงาน และ clip ด้วยกันนะคะ...^___^

และในเดือนนี้ ปลายๆเดือน ไจ๋ยังมีงานใหญ่อีก 1 งานนะคะ คือ
    ไจ๋ และ พี่ๆ F3 จะเดินทางไป Japan และ Korea ระหว่างวันที่ 20-24 กันยายนนี้ค่ะ
    เพื่อไปร่วมงานโครงการการท่องเที่ยว + งาน"ASIA SONG FESTIVAL in Seoul on 2007"ค่ะ

...และงานที่ทุกคนรอคอย กับ อัลบั้มเดี่ยวชุดที่ 3 ของไจ๋
    ก้อต้องรอคอยความคืบหน้ากันต่อไปนะคะ ว่าจะวางแผงเมื่อไหร่
    ประมาณ สิ้นเดือนตุลาคมนี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดค่ะ......
    ตอนนี้แฟนๆ เตรียมใจ และเก็บตังค์ และรอฟังงานเพลงของไจ๋กันค่ะ

สำหรับไจ๋มา chat ใน V.I.C เราก้อจะนำเอาความน่ารัก ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ + คุยกับแฟนๆมาแบ่งปันให้อ่านกันนะคะ..

ติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ได้เสมอค่ะ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋ตั้งใจทำงาน และรักษาสุขภาพ
    โดยการมาสนับสนุนผลงานดีๆ ของไจ๋จะกันต่อไปนะคะ..^______^...

พลุ ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" ..ค่ะ พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 7 ก.ย. 50 00:56:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom