Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::: Z z c_S p e c i a l_P r o j e c t_S w e e t_R e l a t i o n s h i p_Episoed 1 :::

แปลไทยโดย หมวยเจริญผล
    www.f4forever.pantipmember.com
    www.zhouzaiclub.net
    Zzc vicpower.thailand

Chapter 1

01

เหอหม่า........ผมเป็นพ่อครัว 55555
    จริงๆ แล้วยังไม่นับว่าเป็นพ่อครัวหรอก
    ผมคิดมาตลอดว่า ทำยังไงถึงจะได้เป็นพ่อครัวที่ดีได้นะ
    ยังมีอีกนะ ยังมีอีก จะทำยังไงดี
    ไม่ใช่ว่าทำอาหารอร่อยก็พอแล้วนะ
    ผมว่าในโลกนี้ต้องมียอดฝีมือที่ซ่อนตัวอยู่ในฝูงชน
    ที่ดูๆ แล้วก็เหมือนไม่มีอะไร
    แต่ว่ารู้วิธีการทำอาหารให้คนกินมีความสุข
    นี่ล่ะคือคนที่ผมกำลังตามหาอยู่  “เซียนทำอาหาร”

เหอหม่า.........คุณกุ๊กจือเถียนครับ สวัสดีครับ
    ผมรวบรวมตัดข่าวคุณเก็บเอาไว้ ผมเป็นแฟนคลับคุณครับ
    พูดยังงี้ประจบสอพลอเกินไปรึเปล่านะ
    ศิษย์พี่ สวัสดี น้องคนนี้ชื่อเหอหม่านะ
    ผมเป็นเพื่อนกับฉาเค่อน่ะ (คนหัวหยิก)
    ผมเองอยากเป็นพ่อครัวเหมือนคุณ
    หวังว่าต่อไปจะเป็นเหมือนคุณนะ เออ แบบนี้ไม่เลวเหมือนกัน
    ผมอยากเรียนกับคุณมาก คุณรับลูกศิษย์ไหมครับ
    คนเก่งกาจอย่างคุณต้องมีคนรับช่วงต่อนะ
    ถ้างั้นให้ผมรับช่วงต่อเถอะ ผมจะเจริญรอยตามแบบคุณ
    ผมเลื่อมใสคุณจริงๆนะ ผมอยากให้คุณชี้แนะผม ชี้แนะผมด้วยนะ

เหอหม่าขี่จักรยานจนลงบันไดจนมาล้มทับตระกร้าผักข้างทาง
    เหอหม่าขี่จักรยานมาที่ภัตตาคารที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง
    บ๋อยยืนคอยต้อนรับลูกค้าหน้าภัตตาคาร
    ถามเหอหม่าว่าเป็นเพื่อนกับคุณหนูไป่ฮุ่ยรึเปล่า เหอหม่าบอกว่าไม่ใช่  
    ความจริงเหอหม่ามาหาจือเถียนที่ภัตตาคาร
    เพื่อขอให้จือเถียนรับเป็นลูกศิษย์ แต่บ๋อยไม่ยอมให้เข้า
    เพราะว่าวันนี้ภัตตาคารถูกเหมาทั้งร้านแล้ว โดยพ่อของไป่ฮุ่ย
    เพื่อเลี้ยงต้อนรับลูกสาวไป่ฮุ่ยที่เรียนจบรับปริญญา
    เหอหม่าไม่ยอมไปไหนนั่งรอจือเถียนอยู่หน้าภัตตาคารเพื่อจะได้พบจือเถียน

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 50 23:56:15

จากคุณ : ขนมถ้วย - [ 5 ต.ค. 50 23:55:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom