Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****ข้าวต้มรอบดึกมาแล้วจ้า....ถอดคำพูดในงาน1027*****

ถอดคำพูดและบทสัมภาษณ์บนเวทีงาน1027 โดย yi zhen feng
    http://www.nbbbs.com/forum/viewthread.php?tid=4770&extra=page%3D2

เถาจื่อ: ช่วงนี้ยุ่งอยู่กับอะไร
    ซวี่: บันทึกเพลงอัลบั้มใหม่และเตรียมเปิดกล้องละครใหม่...
    เถาจื่อ: อ๋อเหรอ...ละครใหม่เหรอ ละครแบบไหน บรรทัดฐานประมาณไหน คุณสามารถรับบทรักบทเปลือยได้ประมาณไหน
    ซวี่: (ยิ้มเขินๆ) ผมได้ทั้งนั้นแหละครับ...ถ้าหากในบทจำเป็นต้องมีละก็...แต่ว่ารูปร่างผมไม่ดี ถึงจะถอดก็ไม่น่ามองหรอกมั้ง....(โห! อาซวี่ รูปร่างเธอยังไม่ดีอีกเหรอ! งั้นในโลกนี้ไม่มีใครหุ่นดีแล้วล่ะ! !)
    เถาจื่อ: รูปร่างเธอไม่ดีตรงไหนกัน (เห็นมั้ย ทุกคนมีความเห็นตรงกัน ไม่ใช่แฟนซวี่เท่านั้นที่เห็นแบบนี้)
    เถาจื่อ: ขอถามหน่อย..(ถามแฟนๆ) พวกเธอรับได้มั้ยถ้าเขาเล่นบทจูบ ถ้ารับได้ให้ทำสัญลักษณ์มือเป็นวงกลม ถ้ารับไม่ได้ให้ทำสัญลักษณ์มือกากบาท (มึน! อาซวี่เล่นทุกเรื่องก็มีบทจูบอยู่แล้ว..ยังจะแคร์กันอีกเหรอ)
    เถาจื่อ: รู้สึกวงกลมจะเยอะกว่านะ แล้วบทบนเตียงล่ะ (ครั้งนี้รู้สึกกากบาทเยอะกว่าแล้ว)

ซวี่จับฉลากให้แฟนผู้โชคดีสองคนเพื่อขึ้นมาแข่งชตบาสกับตัวเอง คนละห้าลูก..
    สุดท้ายซวี่ก็ทำตามความเคยชิน..สีหน้าจริงจังแต่แกล้งชูตไม่เข้า ถ้าลูกไม่เด้งออกก็โยนไกลเป้าหมายเลย...เถาจื่อพูดอยู่ข้างๆว่า.. “ฉันรู้แล้ว เธอแกล้งทำ เพราะทำแบบนี้แฟนๆจะได้ของรางวัล..”
    หลังจากห้าลูกผ่านไปยังได้ศูนย์คะแนน เถาจื่อพูดว่า “ชูตไม่เข้าแม้แต่ลูกเดียวขายหน้ามากเลยนะ อันนี้เกี่ยวกับหน้าตาของลูกผู้ชายนะ ให้คุณชูตเพิ่มอีกหลายๆลูกก็แล้วกัน ยังไงเวลาก็เหลืออีกยาว สามารถให้คุณชูตถึงเย็นนี้หกโมง...อา..ล้อเล่นน่ะ! ”
    เถาจื่อ: ความรู้สึกที่แพ้เป็นยังไง..
    ซวี่: อยากตายมาก..
    (แล้วหนึ่งในแปดลูก ลูกสุดท้ายก็ชูตลงอย่างสวยงาม..จากนั้นเถาจื่อถามซวี่อีกว่า..)
    เถาจื่อ: แล้วความรู้สึกตอนนี้ล่ะ
    ซวี่: ก็ยังอยากเอาหัวชนฝาอยู่ดี...

เถาจื่อประกาศว่า โดนเอฟ4ติดโน๊ตกระดาษแดงก็เท่ากับคุณซวยแล้ว วันนี้ผู้จัดงานได้ติดโน๊ตกระดาษสีแดงไว้ใต้เก้าอี้ ทุกคนลองหาดู ทั้งหมดมีสี่ที่...

พอซวี่ออกมาอีกครั้ง ทุกคนขำกันกลิ้ง! เจ้าหมอนี่วาดไฝเม็ดใหญ่มากไว้ที่หน้าตัวเอง (ขวาหรือซ้ายไม่แน่ใจ) ฟันกระต่ายสองซี่ด้านหน้าก็เอาเทปสีดำติดไว้ แล้วก็ใส่แว่นที่หนาเตอะ ดูแล้วตลกน่าขำมากๆ

เถาจื่อ: ฉันรู้จักเหยียนเฉิงซวี่มาตั้งนาน ไม่เคยเห็นเขาน่าขำขนาดนี้เลย.....ตอนนี้คุณรู้สึกเวียนหัวมากมั้ย
    ซวี่ส่ายหัวไปมาแล้วพยักหน้าบอกว่า “เวียนมากเหมือนกัน”

ก่อนที่ซวี่จะให้กุนเชียงกับแฟนคนที่สาม ทำท่าจะกัดแต่ไม่ทันระวังโดนฟันตัวเองเข้า หมุนตัวกลับจะเปลี่ยนมาให้ใหม่ แต่เถาจื่อบอกว่า..เดี๋ยว ถามแฟนญี่ปุ่นว่า “เขาบอกว่าไม่ทันระวังโดนฟันไปแล้วจะเปลี่ยนแท่งใหม่ให้เธอ แล้วเธอว่าไง เธอต้องการแท่งไหน”
    แฟนญี่ปุ่นบอกว่า “ฉันต้องการแท่งเดิม เถาจื่อถามแฟนๆข้างล่าง “ได้มั้ย จะให้อันที่โดนฟันเจอร์รี่อันนั้นได้มั้ย ถ้าได้ทำมือวงกลม ถ้าไม่ได้ทำมือกากบาท ผลออกมามันต้องได้อยู่แล้ว...แฟนซวี่ใจกว้างจะตายไป..

เถาจื่อ: ตอนนี้มีรายชื่อบัญชีดำอยู่ในมือฉัน พวกเธอได้ทำเรื่องราวที่ให้อาซวี่โกรธมาก ตอนนี้ฉันจะเรียกพวกเธอขึ้นมารับโทษ (สาวญี่ปุ่น5คน, สาวฮ่องกง3คน, ฟิลิปปินส์ 1คน ไทย1คน)
    ที่แท้แฟนสิบคนที่ขึ้นไปมีวันเกิดในเดือนสิบนี่เอง..

ซวี่ถือเค๊กขึ้นมาอย่างระมัดระวังมาก (หน้าตาเธอจริงจังมากจริงๆเลยนะ..ถึงขนาดอ้าปากว๋อโดยไม่ได้ตั้งใจ...) เมื่อยกเค้กวันเกิดออกมาแล้ว ทั้งฮอลล์ร่วมร้องเพลงวันเกิดกัน...

แล้วซวี่ก็หยิบผลไม้ที่ประดับอยู่บนเค้กให้แฟนกิน
    แฟนทุกคนก็สามารถขอสิ่งที่ปรารถนาได้หนึ่งอย่าง
    แฟนคนนึงปรารถนาอยากให้ซวี่กอด ซวี่ยังใช้สองมือลูบผมเธอด้วย ทำให้แฟนทั้งฮอลล์อิจฉาซะ...
    แฟนอีกคนอยากได้บัตรเข้างาน1028 ซวี่รีบหันไปถามเม่าเหลียงทันทีว่าโหย่วเหมยโหย่ว(มีมั้ย)
    เม่าเหลียงพยักหน้าส่งสัญญานโอเค...

ตอนที่เถาจื่อสัมภาษณ์สาวปินส์(จริงๆแล้วเป็นสาวไทยนะคะเธอเข้าใจผิดแล้วค่ะ) ถามเธอถึงเลขที่นั่งให้พูดเป็นภาษาไทย(คงจะตอนที่เรียกเบอร์ของน้องคนที่โชคดีแต่กรรมบังค่ะ) ให้ทุกคนพูดตามว่า “เรารักเจอร์รี่มาก มากกกกก”

แฟนญี่ปุ่นคนนึงปรารถนาอยากให้อาซวี่การงานก้าวหน้ามีความสุขทุกวัน
    ซวี่บอกว่า “นี่เป็นวันเกิดของคุณนะ ทำไมขอพรให้ผมล่ะ” (อาซวี่...เธอดีพวกเราก็ดีด้วย..ป่านนี้แล้วยังไม่เข้าใจอีกเหรอ)

ช่วงสุดท้ายเถาจื่อพูดว่า “ฉันจะถามแทนทุกๆคนหนึ่งคำถาม...(หันไปหาซวี่)...ตอนนี้คุณมีคนที่ชอบแล้วหรือยัง

ซวี่: มีแล้วครับ..(เถาจื่อทำตกใจ)
    เถาจื่อ: ใครเหรอ พูดได้มั้ย
    ซวี่: พูดได้...
    (กัดหูตัวเองไปทีนึง สร้างบรรยากาศตื่นเต้นได้พักใหญ่ๆ)
    คำตอบสุดท้าย..อาซวี่บอกว่าคนที่ชอบก็คือ....พวกคุณทุกคนไงล่ะ...(มีแฟนบางคนบอกว่ามุกเก่าๆ)

ท้ายสุดจับฉลาก สถานที่จัดงานมีทติ้งปี 2008 ในกล่องมีประเทศจีน ฮ่องกง อเมริกา แคนาดา ฟิลิปปินส์ มาเลย์เชีย ไทย ญี่ปุ่น เกาหลี บรูไน  (หวังว่าคงไม่ตกหล่น)
    ปีหน้า..พวกเราจะเจอกันที่ฮ่องกงแล้ววววว!!!
    พี่น้องจีนใหญ่ในที่สุดก็มีโอกาสแล้ววววว....ขี้แงขี้แงขี้แง

ดูท่าซะก่อนว่าตั้งใจมากแค่ไหนhaha

จากคุณ : พี่ R - [ 1 พ.ย. 50 23:58:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom