Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 6 Nov 07..I'll be Missing You ~ I miss "Zai Zai"บ้านหลัง 2 แรงจิงๆ<<{แตกประเด็นจาก C5990744}

flower ...สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ สาวๆบ้านไจ๋ ทุกๆคน....^____^ flower

บ้านพังค่ะ!!!!!!!!!!!!! ไจ๋เค้าแรงจิงๆ....>___<
    MV ตัวสองออก บ้านพังเลย!!!!!

บ้านเรา ลมหนาวเริ่มพักเข้ามาบ้านเราแล้วนะคะ พร้อมกับลมแห่งความคิดถึง...
    เพราะช่วงนี้พ่อตัวดี ออกงานให้เราเห็นเกือบทุกวัน..
    อากาศเปลี่ยนแปลง ยังไงก้อดูแลรักษา สุขภาพตัวเองด้วยนะคะ..^______^

..และแล้ว ความสุข ความทรงจำที่ดีของไจ่ไจ๋ และสาวๆที่เดินทางไปร่วม Support ไจ๋
    จากมุมต่างๆของโลกใบนี้ ก้อจบลงอย่างมีความสุขนะคะ
    ...งานเพลงเต็มอัลบั้มใหม่ของไจ๋ ออกวางแผงพร้อมกันทั่วประเทศ(ไต้หวัน)
    เราก้อจะได้ยิน ได้เห็น อัลบั้มใหม่ ชุดที่ 3 ของไจ๋แบบเต็มๆ กันแล้วนะคะ
    ในชื่อ.... "Wo bu shi F4" (I'm not F4)...
    อัลบั้มนี้ เป็นการดึงเอาความเป็นตัวตนของเค้าออกมาได้อย่างสวยงามนะคะ...
    มุมของไจ๋ที่เติบโตขึ้น และ เป็นผู้ใหญ่ขึ้น แต่ก้อยังคงเป็นหนุ่มน้อยน่ารัก และใจดีของแฟนๆเหมือนเดิมนะคะ...^___^....

..ด้านเจ้าไจ๋เองก้อซาบซึ้งใจกับแฟนๆ กับทริปการโปรโมทอัลบั้มในไต้หวันที่เสร็จสิ้นลงไปครั้งนี้มากๆนะคะ
    แถมยังหยอดคำหวานถึงแฟนๆว่าขอบคุณ และรักพวกคุณทุกคนอีกตั่งหากนะคะ
    และจะพยายามเดินทางมายังประเทศต่างๆของแฟนๆให้ได้นะคะ รวมถึงบ้านเราด้วยค่ะ...

…ข้างฝ่ายในประเทศไทยเรา กำหนดวางแผงอัลบั้มของไจ๋ชุดใหม่ในไทย
    จากเดิมวันนี้..เราได้รับทราบข้อมูลมาจากทาง SONY BMG โดยตรงว่า จะออกวางแผงในไทย
    ในวันที่ 22 พฤศจิกายน นี้ค่ะ...ยังไงอย่าลืมติดตามอุดหนุน ทำยอดให้ไจ๋ในไทยด้วยนะคะ..

..ช่วงนี้ ไจ่ไจ๋ หรือ Chou zai ของเราออกจะเหนื่อยหน่อย
    แต่ก้อเหนื่อยแบบเต็มไปด้วยความสุขนะคะ..
    แต่ไม่ว่ายังไง ไจ๋ก้อยังไม่ปริปากบ่นว่าเหนื่อยสักวัน...แม้ตัวเองจะเริ่มป่วยบ้างแล้วนะคะ...
    หลังจากเสร็จการโปรโมทอัลบั้มนี้ ไจ๋เองยังไม่ได้หยุดพักเลย ไจ๋ออกงานทุกวัน ทำงานทุกวัน
    ไม่ได้พักเลยนะคะ ยังคงเดินหน้าถ่ายทำละครการท่องเที่ยวต่อ และ หนังของญี่ปุ่นต่อนะคะ
    แต่ถึงจะเหนื่อยอย่างไร ก้อยังคงได้รับกำลังใจจากแฟนๆ และ จากเรา คอยส่งให้เค้าเสมอนะคะ...
    Zai zai..Jia You!!!!!!

..มีข่าวดี!!! จะแจ้งอีกครั้ง ตอนนี้ ประเทศไทย ไท่กั๋ว เรา
    เป็น 1 ใน list รายชื่อของประเทศที่ไจ๋จะหาโอกาสมาหาเรานะคะ
    โดยคำพูดนี้ ออกมาจากปากไจ๋เอง รอฟังการ Confirm จากไจ๋ และต้นสังกัดได้ต่อไปนะคะ...

นอกจากนี้ เป็นประจำทุกอาทิตย์.....ราวๆสามทุ่มบ้านเรา
    ก้อจะมานั่งรอพ่อครัวเปิดร้านกันนะคะ เหมือนทุกวันนะคะ กับละครของเจ้าไจ๋..
    ไข่ดาว"Sweet Relationship"ครัวซอง....
    ยังไง อย่าลืม มาเอาใจช่วยพ่อครัวจอมเม้ง ฟางจือเถียน และ สาวไป่ฮุ่ย แห่ง ร้าน Little Bear...นะคะ
    เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆแล้วนะคะ ติดตามชมและให้กำลังใจกันได้เลยค่ะ..

*** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆช่วงนี้ของไจ๋กันค่ะ...***

- วันที่ 5 ถึง 11 พฤศจิกานี้ ไจ๋จะเริ่มถ่ายทำละครของการท่องเที่ยว "Waiting For You Here" อีกครั้งนะคะ

- วันที่ 20 - 30 พฤศจิกายน ไจ๋จะมีการถ่ายหนังของญี่ปุ่นนะคะ

-  เสร็จสิ้นการถ่ายทำหนังญี่ปุ่นแล้ว ไจ๋ก้อจะกลับไปถ่ายทำละครการท่องเที่ยวต่อนะคะ
    และจะถ่ายทำไปจนถึงกลางเดือนธันวาคมนะคะ(15 ธ.ค.)

- หลังจากนั้น ไจ๋จะเดินทางออกโปรโมทอัลบั้มของตัวเองตามประเทศต่างๆอีกครั้งนะคะ...

แล้วเราจะมาติดตามข่าวความเคลื่อนไหวกันต่อไปนะคะ...

สำหรับไจ๋มา chat ใน V.I.C ก้อยังเข้ามาคุยเรื่อยๆ สม่ำเสมอนะคะ...
    อยากรู้ว่าไจ๋คุยกับแฟนๆว่าไงบ้าง ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ ติดตามได้ที่บ้านไจ๋หลังนี้เสมอนะคะ...^___^...

และติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋ตั้งใจทำงาน และสนับสนุนผลงานดีๆ ของไจ๋จะกันต่อไปนะคะ..^______^...

พลุ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" ..ค่ะ พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 6 พ.ย. 50 22:05:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom