Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 16 Nov 07...Missing You- - >Chou Zai<<{แตกประเด็นจาก C6011265}

flower ...สวัสดีวันศุกร์ วันสุดท้ายของสัปดาห์ค่ะ พี่ๆน้องๆ บ้านไจ๋ทุกๆคน....^____^ flower

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย ช่วงนี้? สบายดีกันมั้ยคะ...
    บ้านเรา อากาศเริ่มเย็นลงแล้วเนอะคะ และสายฝนตก้อตกไม่เป็นเวลา....
    แต่ความคิดถึงพ่อตัวดีของเรา...ยังลอยเป็นลมแห่งความคิดถึงอยู่เนอะ..
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ยังไงก้อดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ..^______^
    ...และแล้ว งานเพลงอัลบั้มใหม่ของไจ๋...ในประเทศไทยเรา
    กำหนดวางแผงอัลบั้มของไจ๋ชุดใหม่ของไทย.... "Wo bu shi F4" (I'm not F4)...
    ที่เราได้รับทราบข้อมูลมาจากทาง SONY BMG โดยตรงว่า
    จะออกวางแผงในไทย ในวันที่ 22 พฤศจิกายน นี้ค่ะ...
    พร้อมกันทั่วประเทศ และเราก้อจะได้ฟังแบบเต็มๆ กันแล้วนะคะ
    อัลบั้มนี้ เป็นการดึงเอาความเป็นตัวตนของไจ๋ออกมาได้
    มุมของไจ๋ที่เติบโตขึ้น และ เป็นผู้ใหญ่ขึ้น แต่ก้อยังคงเป็นหนุ่มน้อยน่ารัก และใจดีของแฟนๆเหมือนเดิมนะคะ...^___^....
    ยังไงอย่าลืมติดตามอุดหนุน ทำยอดให้ไจ๋ในไทยด้วยนะคะ..

..ช่วงนี้ ไจ่ไจ๋ หรือ Chou zai ของเรา ทำงานทุกวัน
    และเหนื่อยทุกวันนะคะ
    เพราะต้องเร่งถ่ายทำละคร “Waiting for you here”
    และก้อหนังใหญ่ของญี่ปุ่นเรื่องใหม่นะคะ..ซึ่งจะเริ่มเดินเครื่องถ่ายทำกันแล้วนะคะ...
    แต่ไจ๋ เหนื่อยแบบเต็มไปด้วยความสุขค่ะ..ไจ๋ก้อยังไม่ปริปากบ่นว่าเหนื่อยสักวัน
    ...จนตอนนี้ไจ๋เริ่มป่วย  "เป็นหวัด" แล้วนะคะ...
    และก้อพักผ่อนน้อยนะคะ แต่ถึงจะเหนื่อยอย่างไร
    ก้อยังคงได้รับกำลังใจจากแฟนๆ คอยสนับสนุนและให้เค้าเสมอนะคะ...
    Chou zai..Jia You!!!!!!

และเป็นประจำทุกอาทิตย์.....ราวๆสามทุ่มบ้านเรา
    ก้อจะมานั่งรอพ่อครัวเปิดร้านกันนะคะ เหมือนทุกวันนะคะ กับละครของเจ้าไจ๋..
    ไข่ดาว"Sweet Relationship"ครัวซอง....
    ยังไง อย่าลืม มาเอาใจช่วยพ่อครัวจอมเม้ง ฟางจือเถียน และ สาวไป่ฮุ่ย ดันค่ะ
    เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆแล้วนะคะ ติดตามชมและให้กำลังใจกันได้เลยค่ะ..

*** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆช่วงนี้ของไจ๋กันค่ะ...***

- ช่วง 20 - 30 พฤศจิกายน ไจ๋จะมีการถ่ายหนังของญี่ปุ่นนะคะ ..
    ซึ่งก้อเป็นข่าวปิด แต่ก้อเริ่มมีภาพหลุดรอดมาให้เห็นกันแล้วนะคะ

- วันที่ 1- 2 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไปโปรโมทอัลบั้มของตัวเองที่ HK นะคะ
    กำหนดการยังไม่ออกมานะคะ ติดตามข่าวกันต่อไปค่ะ

-  เสร็จสิ้นการถ่ายทำหนังญี่ปุ่นแล้ว ไจ๋ก้อจะกลับไปถ่ายทำละครการท่องเที่ยวต่อนะคะ
    และจะถ่ายทำไปจนถึงกลางเดือนธันวาคมนะคะ(15 ธ.ค.)

- วันที่ 22 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไป "มาเลเซีย"
    เพื่อร่วม live concert นะคะ ยังไงรอฟังข่าวอีกทีนะคะ...

- หลังจากนั้น ไจ๋จะเดินทางออกโปรโมทอัลบั้มของตัวเองตามประเทศต่างๆอีกครั้งนะคะ...

แล้วเราจะมาติดตามข่าวความเคลื่อนไหวกันต่อไปนะคะ...

สำหรับไจ๋มา chat ใน V.I.C ก้อยังเข้ามาคุยเรื่อยๆ สม่ำเสมอนะคะ...
    อยากรู้ว่าไจ๋คุยกับแฟนๆว่าไงบ้าง ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ ติดตามได้ที่บ้านไจ๋หลังนี้เสมอนะคะ...^___^...

และติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋ตั้งใจทำงาน และสนับสนุนผลงานดีๆ ของไจ๋จะกันต่อไปนะคะ..^______^...

พลุ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" ..ค่ะ พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 16 พ.ย. 50 04:10:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom