Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 20 Nov 07..."Wherever You Are" ~ ~ Missing You ...<<{แตกประเด็นจาก C6026289}

พลุ ...ทักทายสาวๆบ้านไจ๋ ทุกๆคน ตอนเย็นๆ วันอังคารนะคะ.... พลุ

วันนี้...คงเป็นวันที่สาวบ้านเรามีความสุขอีกวันมากๆ...
    เนื่องจากคะแนนโหวตที่เราช่วยกันมาด้วยพลังแห่งรัก...
    ส่งผลให้ไจ๋เรา ได้มาเป็น “No.5” นะคะ...แค่นี้เราก้อดีใจที่สุดแล้ว..
    แม้ไม่ได้เป็น No.1 แต่ไจ๋เป็น “No.1 ในใจของพวกเราเสมอค่ะ”
    แค่นี้ก็แสดงพลังรักที่ยิ่งใหญ่ให้กับไจ๋ได้รับรู้แล้วนะคะ

ช่วงนี้บ้านเราอากาศเปลี่ยนแปลงนะคะ..
    และ อากาศเริ่มเย็นลงแล้วค่ะ และสายฝนก้อตกไม่เป็นเวลา....
    ยังไงสาวๆก้อดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะคะ..^______^

...และในวันที่ 22 (มะรืนนี้) เราก้อจะได้แสดงพลังรักให้กับไจ๋กันอีกครั้งนะคะ
    งานเพลงอัลบั้มใหม่ของไจ๋...ในประเทศไทยเรา
    อัลบั้มของไจ๋ของไทย.... "Wo bu shi F4" (I'm not F4)...
    ที่จะออกวางแผงในไทย ในวันที่ 22 พฤศจิกายน นี้ค่ะ...
    พร้อมกันทั่วประเทศ  สำหรับใครที่ไม่ได้ Ver.ของไต้หวัน
    เราก้อจะได้สนับสนุนไจ๋ใน Ver.บ้านเรา และ คนที่มีแล้วก้อจะได้ Support ไจ๋กันอีกนะคะ
    อัลบั้มนี้ เป็นการดึงเอาความเป็นตัวตนของไจ๋ออกมาได้
    มุมของไจ๋ที่เติบโตขึ้น และ เป็นผู้ใหญ่ขึ้น แต่ก้อยังคงเป็นหนุ่มน้อยน่ารัก และใจดีของแฟนๆเหมือนเดิมนะคะ...^___^....
    ยังไงอย่าลืมติดตามอุดหนุน ทำยอดให้ไจ๋ในไทยด้วยนะคะ..

..ช่วงนี้ ไจ่ไจ๋ หรือ Chou zai ของเรา ทำงานทุกวัน เหมือนเคยนะคะ
    พลัดเปลี่ยน หมุนเวียน ระหว่างถ่ายหนังใหม่ “Tea Fight”
    ซึ่งเป็นหนังที่ผู้จัดญี่ปุ่น พยายามจะปิดเป็นความลับ เพราะเป็นหนังที่มีนักแสดงร่วมกันหลายชาติค่ะ
    และยังจะหนังเรื่อง “Ruffian Hero” ที่ไจ๋จะเริ่มหาเวลาที่แน่นอน ถ่ายทำและเปิดกล้องกันค่ะ
    และยังต้องเร่งถ่ายทำละคร “Waiting for you here” ให้เสร็จสิ้นในต้นเดือนหน้า
    เพราะจะเริ่มออนแอร์ที่ญี่ปุ่น ในวันที่ 12 ธันวาคม นี้แล้วนะคะ....
    ถึงไจ๋จะเหนื่อย แต่เหนื่อยแบบเต็มไปด้วยความสุขค่ะ...
    และเมื่อมีเวลาไจ๋ก้อจะแวะมาหาแฟนๆ มาแชทกับแฟนๆในทุกๆที่ ที่เค้าไปได้นะคะ...
    ถึงแม้จะเหนื่อยอย่างไร ก้อยังคงได้รับกำลังใจจากแฟนๆ คอยสนับสนุนและให้เค้าเสมอนะคะ...
    Chou zai..Jia You!!!!!!

ส่วน “Single” เพลงอัลบั้ม “Wo Bu Shi F4” ของญี่ปุ่น มีเพลงพิเศษเพิ่มมา 1 เพลงนะคะ
    คือ  “Wherever You Are” ซึ่งเนื้อเพลง ได้อารมณ์ของความรัก
    และความห่วงใยที่จะส่งไปทุกที่ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนนะคะ....

ทุกๆวันอาทิตย์.....ราวๆสามทุ่มบ้านเรา
    พ่อครัวจือเถียน ก้อจะมาเปิดร้านกันนะคะ กับละครของไจ๋..
    ไข่ดาว"Sweet Relationship"ครัวซอง....
    ยังไง อย่าลืม มาเอาใจช่วยพ่อครัวจอมเม้ง ฟางจือเถียน และ สาวไป่ฮุ่ย ดันค่ะ
    เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆแล้วนะคะ ติดตามชมและให้กำลังใจกันได้เลยค่ะ..

*** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆช่วงนี้ของไจ๋กันค่ะ...***

- ช่วง 20 - 30 พฤศจิกายน ไจ๋จะมีการถ่ายหนังของญี่ปุ่น “Tea Fight”
    ซึ่งเป็นการถ่ายทำที่เป็นความลับและเป็นข่าวปิด แต่ก้อเริ่มมีภาพหลุดรอดมาให้เห็นกันแล้วนะคะ

- วันที่ 1- 2 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไปโปรโมทอัลบั้มของตัวเองที่ HK นะคะ
    กำหนดการยังไม่ออกมานะคะ ติดตามข่าวกันต่อไปค่ะ

-  เสร็จสิ้นการถ่ายทำหนังญี่ปุ่นแล้ว ไจ๋ก้อจะกลับไปถ่ายทำ “ละครการท่องเที่ยว” ต่อนะคะ
    และจะถ่ายทำไปจนถึงกลางเดือนธันวาคมนะคะ(15 ธ.ค.)

- 12 ธันวาคม นี้ ถ้าไม่เปลี่ยนแปลง ละครการท่องเที่ยวจะเริ่มออนแอร์ที่ญี่ปุ่นแล้วนะคะ

- วันที่ 22 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไป "มาเลเซีย"
    เพื่อร่วม Live concert นะคะ...

- หลังจากนั้น ไจ๋จะเดินทางออกโปรโมทอัลบั้มของตัวเองตามประเทศต่างๆอีกครั้งนะคะ...

แล้วเราจะมาติดตามข่าวความเคลื่อนไหวกันต่อไปนะคะ...

สำหรับไจ๋มา chat ใน V.I.C ก้อยังเข้ามาคุยเรื่อยๆ สม่ำเสมอนะคะ...
    อยากรู้ว่าไจ๋คุยกับแฟนๆว่าไงบ้าง ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ ติดตามได้ที่บ้านไจ๋หลังนี้เสมอนะคะ...^___^...

และติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋ตั้งใจทำงาน และสนับสนุนผลงานดีๆ ของไจ๋จะกันต่อไปนะคะ..^______^...

flower ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" .. flower

จากคุณ : Orange_vic - [ 20 พ.ย. 50 18:22:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom