CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Simพี่เบิร์ด ชอบเพลงไรมากที่สุดคร้าบ

ช่วยรับที (6 คน)
      มีแต่คิดถึง (17 คน)
      ตกหลุมรักเธอทุกวัน (4 คน)
      สองคนกำลังดี (1 คน)
      สวิทช์ที่ใจ (6 คน)
      น้ำตา (5 คน)
      คนน่ารัก (5 คน)
      จับเจ่า (1 คน)
      รับปาก (1 คน)
      โลกใบโปรด (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 47 คน

12.77%
     36.17%
     8.51%
     2.13%
     12.77%
     10.64%
     10.64%
     2.13%
     2.13%
     2.13%

โดยรวมสำหรับผม ก็ถือว่าไม่น่าผิดหวังนะครับ มาตรฐานพี่แกออกจะสูงซะขนาดนั้น (หมายถึงทีมงานทุกคน)

แต่ถ้านับกันเฉพาะเพลงช้า จนถึงจังหวะปานกลาง ผมว่ามันยังไม่ค่อยจี๊ด โดนใจ เท่ากับอัลบั้มที่แล้ว(ธงไชยวิลเลจ) อ่ะครับ

ผมชอบ เถียงกันทำไม มากกว่า ช่วยรับที (นิดนึง) อาจด้วยผมไม่ค่อยอินกับเพลงเทเลซองหรือเปล่า ?

ชอบ ฝนในใจ มาก... เป็นเพลงเศร้ามาก ๆ เศร้า เหงา หมอง สุด ๆของพี่เบิร์ดเพลงนึงเลยทีเดียว ในขณะที่ มีแต่คิดถึง ให้ความรู้สึกเหงา แต่เป็นในด้านดี ๆ (ท่อนที่ว่า "นึกทีไรก็ยิ้มทุกที :)" )
    อันนี้ชอบพอ ๆ กันครับ แต่ชอบ มีแต่คิดถึงมากกว่านิดนึง

เอ๊ะ แล้วผมจะไปเปรียบเทียบกับอัลบั้มที่แล้วทำไม?

เอาเป็นว่า

ซิมพลี่เบิร์ดนี้ ก็เพราะหลายเพลงนะครับ เพียงแต่ ไม่ค่อยมีเพลงไหนตราตรึงผมสักเท่าไหร่นัก

ยกเว้นก็เพลง มีแต่คิดถึง (อันนี้น่าจะจงใจให้เป็น เล่าสู่กันฟังเวอร์ชั่นญี่ปุ่นหรือเปล่าหว่า อิอิ เพราะมัน "ไพเราะ"มาก)

กับเพลง "น้ำตา" เจือฮิปฮอปพอให้พี่เบิร์ดหอบกันสักหน่อย ผมชอบท่อนฮุคมากเลยครับพี่น้อง "คนเราจะมีน้ำตาไม่ใช่คนอ่อนแอเสมอไป " ชอบมาก ๆๆๆ

ตอนนี้ที่ชอบจนหลงใหลก็สองเพลงนี้ครับ

ส่วน ตกหลุมรักเธอทุกวัน กับ จับเจ่า  สวิทช์ที่ใจ อาจจะกำลังตามมาเร็ว ๆ นี้ :)

จากคุณ : คืนนั้น...ที่ฉันเจ็บ - [ 29 พ.ย. 50 05:25:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com