Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>ZaiZai's Lover Home 30 Nov 07...เมื่อลมหนาวมาเยือน เราก้อคิดถึงคุณ "Chou Zai"...<<{แตกประเด็นจาก C6059605}

พลุ ...สวัสดีทักทายศุกร์ วันสุดท้ายของเดือน 11 ของปีนะคะ พี่ๆน้องๆ บ้านไจ๋ ทุกคน... พลุ

ใกล้จะสิ้นปีแล้ว....เคลียร์งาน และ เรียนกันเป็นไงบ้างเอ่ย?
    เตรียมตัวรับ เทศกาลแห่งความสุขสิ้นปีกันหรือยังคะ?
    ช่วงนี้ บ้านเรา อากาศเริ่มเย็นลงๆ เรื่อยๆแล้วนะคะ..
    สาวๆบ้านเรา ก้อดูแลรักษาสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ

เมื่อความหนาวมาเยือน ความคิดถึง ก้อมักจะลอยตามลมมาด้วยทุกครั้ง..^^
    ยังไงก้อทำให้หัวใจเราเข้มแข็ง และต่อสู้กับทุกๆสิ่งนะคะ
    ที่แน่ๆ ทำหัวใจให้เข้มแข็ง และอบอุ่น เพื่อคอย Support และเป็นกำลังใจ
    ให้นาย  Chou Zai ของเรากันต่อไปนะคะ...^_____^..

ตอนนี้ นายไจ๋ของพวกเรา กำลังมีงานล้นมือเลยค่ะ
    ทั้งงานออกประจำทำอยู่ คือ ถ่ายหนัง ถ่ายละคร...
    นอกจากนี้ ทุกคิว ทุกตาราง นายไจ๋ของเราก้อต้องออกเดินทางไปยังประเทศต่างๆ
    เพื่อโปรโมทอัลบั้มใหม่ของตัวเอง รวมถึง “หนังใหม่”ของตัวเองที่กำลังจะออกฉายในไม่ช้านี้ด้วยนะคะ....

ด้านงานเพลงอัลบั้มใหม่ของไจ๋...ในประเทศไทยเรา .. "Wo bu shi F4" (I'm not F4)...
    ตอนนี้ก้อหาซื้อกันได้แล้วนะคะ สาวๆ  ตามร้าน CD ทั่วไทยนะคะ ช่วยกันสนับสนุนผลงานไจ๋กันนะคะ ^___^....
    ยังไงอย่าลืมติดตามอุดหนุน ทำยอดให้ไจ๋ในไทยด้วยนะคะ..

..ช่วงนี้ ไจ่ไจ๋ หรือ Chou zai ของเรา ทำงานทุกวันนะคะ ….
    เจ้าตัวเอง ต้องตื่นเช้าทุกวันไปถ่ายหนังและทำสิ่งต่างๆมากมาย...
    ทั้งถ่ายหนังใหม่ “Tea Fight” ซึ่งเป็นหนังที่ผู้จัดญี่ปุ่น เป็นหนังที่มีนักแสดงร่วมกันหลายชาติค่ะ
    และหนังเรื่อง “Ruffian Hero” ที่ไจ๋จะเริ่มหาเวลาที่แน่นอน ถ่ายทำและเปิดกล้องกันค่ะ

** ในวันพรุ่งนี้( 1 Dec) ไจ๋จะเดินทางไป HK นะคะ เพื่องานแจกลายเซ็นและเปิดอัลบั้ม ณ ห้าง APM
    เวลา 1 ทุ่มตรงนะคะ ...สาวๆที่เดินทางไป Support ก้อสู้ๆนะคะ....
    และไจ๋จะใช้เวลาอยู่ HK เพื่ออัดรายการของ TVB และเกี่ยวกับการโปรโมทหนัง “ Linger”

หมดงานต่างๆ ไจ๋ต้องกลับมาเร่งถ่ายทำละคร “Waiting for you here” ให้เสร็จสิ้นในต้นเดือนหน้า
    เพราะจะเริ่มออนแอร์ที่ญี่ปุ่น ในวันที่ 12 ธันวาคม นี้ค่ะ

และทุกๆวันอาทิตย์.....ราวๆสามทุ่มบ้านเรา อย่าลืมติดตามชม และให้กำลังใจ
    พ่อครัวจือเถียน ก้อจะมาเปิดร้านกันนะคะ กับละครของไจ๋..
    ไข่ดาว"Sweet Relationship"ครัวซอง....
    อย่าลืม มาเอาใจช่วยพ่อครัวจอมเม้ง ฟางจือเถียน และ สาวไป่ฮุ่ย กันค่ะ
    เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆแล้วนะคะ ติดตามชมและให้กำลังใจกันได้เลยค่ะ..

ช่วงนี้ไจ๋ออกจะเงียบๆไป และเหนื่อยหน่อย แต่ไม่เงียบเท่าไหร่นะคะ.....
    ยังมีข่าวคราวของไจ๋ เล็กๆน้อยๆมาให้ติดตามกันนะคะ ทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลัง
    และเมื่อมีเวลาไจ๋ก้อจะแวะมาหาแฟนๆ มาแชทคุย กับแฟนๆ ที่ V.I.C
    ในทุกๆที่ ที่เค้าไปและสามารถต่อ note bookได้นะคะ...
    ถึงแม้จะเหนื่อยอย่างไร ก้อยังคงได้รับกำลังใจจากแฟนๆ คอยสนับสนุนและให้เค้าเสมอนะคะ...Chou zai..Jia You!!!!!!

*** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆช่วงนี้ของไจ๋กันค่ะ...***

- วันที่ 1  ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไปโปรโมทอัลบั้มของตัวเองและแจกลายเซ็นต์ ที่ HK นะคะ
    ที่ห้าง "APM" นะคะ เวลา 7.00 PM ของวันที่ 1 ธันวา นะคะ
    “Hong Kong APM – Autograph session of new album”

- หลังจากนั้น วันที่ 5 ธันวาคม ไจ๋จะมีงานเกี่ยวกับ TVB บันทึกเทปรายการ TV ของTVB JSG นะคะ

- วันที่ 9 ธันวาคม นี้ ไจ๋จะเดินทางไป “เซี้ยงไฮ้  (Shanghai)” เพื่อร่วมงานแสดงแฟชั่น และประกาศรางวัล
    “China Fashion Awards” ค่ะ

-  และหลังจากนี้ ไจ๋ก้อจะกลับไปถ่ายทำ “ละครการท่องเที่ยว Wating for you here” ต่อนะคะ
    และจะถ่ายทำไปจนถึงกลางเดือนธันวาคมนะคะ(15 ธ.ค.)

- 12 ธันวาคม นี้ ละครการท่องเที่ยว "Waiting for you here" จะเริ่มออนแอร์ที่ญี่ปุ่นแล้วนะคะ

- วันที่ 22 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไป "มาเลเซีย" เพื่อร่วม Live concert นะคะ...
    และในวันที่ 23 ไจ๋จะมีงานแจกลายเซ็นต์ และโปรโมทอัลบั้มด้วยนะคะ (รายละเอียดของานติดตามกันค่ะ)

- วันที่ 24 ธันวาคม ไจ๋จะเดินทางไปประเทศ สิงค์โปร (SG) เพื่องานแจกลายเซ็นและโปรโมทอัลบั้มนะคะ
    รายละเอียด รอ confirm จากต้นสังกัดอีกทีนะคะ

-  หลังจากนั้น ไจ๋จะเดินทางออกโปรโมทอัลบั้มของตัวเองตามประเทศต่างๆอีกครั้งนะคะ...
    แล้วเราจะมาติดตามข่าวความเคลื่อนไหวกันต่อไปนะคะ...

สำหรับไจ๋มา chat ใน V.I.C ก้อยังเข้ามาคุยเรื่อยๆ สม่ำเสมอนะคะ...
    อยากรู้ว่าไจ๋คุยกับแฟนๆว่าไงบ้าง ข้อความที่ไจ๋ฝากถึงแฟนๆ ติดตามได้ที่บ้านไจ๋หลังนี้เสมอนะคะ...^___^...

และติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋ตั้งใจทำงาน และสนับสนุนผลงานดีๆ ของไจ๋จะกันต่อไปนะคะ..^______^...

flower ..สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together" .. flower

จากคุณ : Orange_vic - [ 30 พ.ย. 50 00:14:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom