Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"เกินคำว่ารัก" ของแคลชเนี่ย ผมว่าแรงบันดาลใจมันชัดไปมั้ยครับ

ได้ฟังเพลงใหม่ของแคลชครับ ฟังครั้งแรก ตรงท่อนคอรัสนี่ตกใจแบบว่า เฮ่ย! มันเหมือนเกินไปนะพี่แบงค์ คือไม่ได้ว่าไม่เพราะนะครับ แต่การฟังครั้งแรกแล้ว มันโยงไปถึง "อีกเพลง" เนี่ย มันรู้สึกแบบว่า "ติดลบ" ขึ้นมาเลยอะครับ

แค่อยากบอกอะครับ ปกติก็ติดตามวงนี้ตลอด เพราะเพลงเค้าก็รักษาคุณภาพได้ดีมาโดยตลอด ยังไงก็จะลองติดตามทั้งอัลบั้มดูก่อน หวังว่าเพลงอื่นมันจะไม่มีแรงบันดาลใจที่แจ่มแจ้งขนาดนี้โผล่มาอีกนะครับ

ปล. เพลงนั้นที่ผมคิด มันไม่ใช่คล้ายนะครับ ผมพูดได้ว่ามัน "เหมือน" จริงๆ ครับ

จากคุณ : หมาป่าสีเงิน - [ 21 ธ.ค. 50 01:20:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom