CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครซื้อ ดา เอ็นโดรฟินส์ : Sound about...มาแล้วมาคุยกันหน่อยว่าคุ้มมั้ย แล้วชอบเพลงไหนกันบ้าง

คุ้มมากๆ ยอดเยี่ยมสุดๆ (7 คน)
      ก็คุ้มนะ แต่ขัดใจนิดหน่อย (6 คน)
      ก็โอเค กลางๆ ไม่ถึงกับห่วย (2 คน)
      เริ่มเข้าข่ายผิดหวังแล้วนะ (0 คน)
      เอาแผ่นไปไล่แมลงวันดีกว่ามั้ง (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

35.00%
     30.00%
     10.00%
     0.00%
     25.00%

จากที่คราวที่แล้วผมมาโพส วงKlear ไปแล้ว คราวนี้ถึงคราว ดา เอ็นโดรฟินส์ อัลบั้ม Sound about... บ้างแล้ว

อัลบั้ม ผมยังงงๆก่งก๊งอยู่เลยครับว่าดา ออกใหม่แล้วหรอ เร็วจัง ยังอินกับเพลงอัลบั้มเก่าไม่หายเลย

ออกตัวมากับเพลงได้ยินไหม ชอบมากครับฟังแล้วนึกภาพได้เลย(ถึงจะผิดหวังกับ MV ไปนิดก็ตามที) และไม่ขอพูดถึงเรื่องก๊อป So small มานะครับ

อัลบั้มนี้ผมว่า ดาเริ่มออกแนวเพื่อชีวิต นิดๆแล้วนะ แต่ก็ไม่ได้ทำให้อัลบั้มด้อยลงไปเท่าไหร่ แต่ที่ขัดๆใจคือ ทำไมเพลงมัน เบาลง soft ลงไปเรื่อยๆ ผมคิดถึง ตอนอัลบั้ม สักวา 49 มากเลย อยากให้เป็นอย่างนั้นอีกจัง ใครก็ได้บอกพี่ดาแกทีสิ T _ T

สำหรับเพลงที่ผมชอบที่สุดก็คือ เพลง ดูแลเขาให้ดีดีครับ เหตุผลไม่ใช่อะไรครับ
    มันโดนครับ

ไม่ได้โดดเด่นด้านดนตรีอะไรเลย แต่มันโดนครับ

แต่เพลงอื่นในอัลบั้มก็เพราะนะครับ แต่ไม่ค่อยโดนเพราะออกแนวเพื่อชีวิตไปนิดนึง

ผมให้"ก็คุ้มนะ แต่ขัดใจนิดหน่อย"ละกันครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 51 22:57:54

จากคุณ : kratipnoi - [ 10 ก.พ. 51 22:57:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom