CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครซื้อ บี้ : I love u 2 มาแล้วมาคุยกันหน่อยว่าคุ้มมั้ย แล้วชอบเพลงไหนกันบ้าง

คุ้มมากๆ ยอดเยี่ยมสุดๆ (28 คน)
      ก็คุ้มนะ แต่ขัดใจนิดหน่อย (10 คน)
      โอเค กลางๆไม่ถึงกับห่วย (9 คน)
      เริ่มเข้าข่ายผิดหวังแล้วนะ (3 คน)
      เอาแผ่นไปไล่แมลงวันดีกว่านะ (10 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 60 คน

46.67%
     16.67%
     15.00%
     5.00%
     16.67%

พอดีซื้อมา 2 อัลบั้มเลยต้องขอแยกกับ ดาเอ็นโดรฟินส์ : Sound about หน่อย

สำหรับผมคิดว่าระยะห่างระหว่างการออกอัลบั้มของบี้ก็นานพอตัวเลยนะ แต่คงเป็นเพราะมีผลงานตลอดทั้งปีเลย เลยอาจจะดูเร็วๆไปหน่อย แต่แปลก...ทำไมไม่เห็นเบื่อ

เพลงแรกที่ออกมา จังหวะหัวใจ ตอนแรกคิดว่าไม่น่าไปเอาเพลงคลาสสิคมาเลย แต่หลังกลับชอบมากซะงั้น

เพลงที่ 2 Someone ตอนแรกเนื้อเพลง มันจะป่วงมั้ยว๊า อยากมี ซัมวันๆ - - พอฟังๆ เออ มันเข้าดีแฮะ  ดีกว่า "ก็ใจมัน kiss ถึงเธอ" ใน เพลง In love ของเป๊ก อีก ถึงแม้จะขัดใจตรง I love u baby ตอนท้ายของท่อนฮุคนิดหน่อย แต่ก็นี่แหละครับ สไตล์บี้ ดังแน่นอน

อัลบั้มนี้แนวเพลงคล้าย อัลบั้มแรก แต่ผมกลับชอบครับ มีความรู้สึกว่า สามารถฟังได้นานอ่ะ ไม่เบื่อเอาง่ายๆ ฟังครั้งแรก 4 เพลงแรก ฟังแล้วละลายเลยครับ

เพลงที่ผมชอบที่สุดในอัลบั้มคือ เพลง ปากหนัก ครับ ชอบเสียง Cello อ่ะ แล้วก็ดูจะเป็นเพลงที่เศร้าที่สุดเลยนะ ขอบอกเลยว่าเศร้า เพราะเพลงอื่นจะออกแนว ซึ้งสดใสซะมากกว่า ใครฟังเพลงนี้อยากบอกรักใครอย่ารอช้านะครับ เดี๋ยวโดนใครชิงไปซะก่อน แง่ววว

อัลบั้มนี้ผมให้ "คุ้มมากๆ ยอดเยี่ยมสุด"นะครับ

ไม่ขอพูดถึงเรื่องก๊อปนะครับ

จากคุณ : kratipnoi - [ 10 ก.พ. 51 23:19:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom