Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****ความสุขครึ่งวันในการเยี่ยมกองถ่ายที่เถาหยวน*****

สวัสดีค่ะmamas&jmsflower

ช่วยโหวตก่อนค่อยอ่านนะคะหมดเขตวันที่1/3ค่ะ 5นาทีครั้งค่ะwink http://mag.udn.com/mag/stars/udnvote_result.jsp?f_VOTE_ID=1360

ความสุขครึ่งวันในการเยี่ยมกองถ่ายที่เถาหยวนกระพริบตา
    http://www.nbbbs.com/forum/viewthread.php?tid=5752&extra=page%3D1

ไฮ้ !~สวัสดีทุกๆคน ไม่ได้เจอกันนาน!~
    วันนี้โชคดีมากเลยที่ถูกพาเข้าไปกองถ่ายละคร ได้มองซวี่เล่นละครระยะใกล้ๆ

เวลา: 16:30 น. 24/2/2008
    สถานที่: เถาหยวน ถ.จินกั๊ว โรงแรมรถยนต์ที่หรูหรา

เบื้องหลังเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย 1.flower
    take one...

พ่อเสียง : ไหนลองบอกมาซิว่าทำไมแกถึงไม่เล่นบาสฯแล้ว?
    เสี่ยงเสียง : ก็ผมเล่นเบื่อแล้วจะได้มั้ยล่ะ? ตอนนี้ผมอยากเล่น Avoids the ball…

take two...

พ่อเสียง : ไหนลองบอกมาซิว่าทำไมแกถึงไม่เล่นบาสฯแล้ว?
    เสี่ยงเสียง : ก็ผมเล่นเบื่อแล้วจะได้มั้ยล่ะ? ตอนนี้ผมอยากเล่นโบว์ลิ่งอ่ะ....

Cut !~

มุมส่วนตัว....
    พ่อเสียง : take ต่อไปแกจะเปลี่ยนเป็นอะไร?
    เสี่ยงเสียงไม่ตอบ กำลังนั่งก้มหน้าคิดอย่างตั้งใจ

take three...
    เสี่ยงเสียง : ก็ผมเล่นเบื่อแล้วจะได้มั้ยล่ะ? ตอนนี้ผมอยากเล่น Avoids the ball…

ช่วงเวลาพักพ่อเสียงบอกกับฉันว่า: เขาแกล้งน่ะ เจ้าเด็กบ้าคนนี้ชอบเพิ่มบทพูดที่ไม่มีที่มาที่ไปในประโยคสุดท้ายอยู่เรื่อยเลย...ให้ตายสิแก่นกะโหลกเป็นบ้าเลย!~

เบื้องหลังเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย 2.flower
    ตอนซ้อมบท...
    พ่อเสียง : แกไม่มีทางที่จะแข็งข้อชนะปู่แกได้เด็ดขาด....
    เสี่ยงเสียง : ผมไม่เคยคิดที่จะแข็งข้อกับปู่อยู่แล้วนี่!~…..แล้วผมไม่ใช่เสี่ยงเสียงน้อยเหมือนเมื่อก่อนแล้วด้วย...
    (พูดจบเม้มปากแอบยิ้ม สุขจริงนะ!~ ลักยิ้มก็ผุดขึ้นผุดลง....)น่าร้ากกกกกกกกกก(อันนี้ซื่อมามาเติมเองฮ่าฮ่าฮ่า)

เสียวเสี่ยงเสียง  ซวี่คนนั้นน่ะ !!! พอได้แล้วมั้ง!~

ถ่ายจริง....
    พ่อเสียง : : แกไม่มีทางที่จะแข็งข้อชนะปู่แกได้เด็ดขาด....
    เสี่ยงเสียง : ผมไม่เคยคิดที่จะแข็งข้อกับปู่อยู่แล้วนี่!~…..แล้วผมไม่ใช่เสี่ยงเสียงน้อยเหมือนเมื่อก่อนแล้วด้วย...
    (พูดจบก้มหน้าเหล่ตาแอบมองพ่อตัวเอง ท่าทางเหมือนเด็กเกเรที่พึงพอใจหลังทำเรื่องร้ายๆมา) ซวี่เอ๋ย..เธอนี่จริงๆเล้ย...
    อุ้ย! ซื่อมามาอยากดูฉากนี้มากเลยอ่ะ//haha

เบื้องหลังเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย 3.flower

อาซวี่ฉวยโอกาสเวลาพักเข้าห้องน้ำ...
    ทีมงาน:  “ห้องน้ำนี้ไม่มีประตูนะจะให้ผมช่วยเฝ้าให้มั้ย?
    ซวี่: แต่ผมจะปล่อยหนักนะ
    ทีมงาน:  รู้กาลเทศะเดินจากไป....

(อาซวี่...ฉันอยากช่วย...ส่งกระดาษชำระให้เธอจังเลย...)haha

เบื้องหลังเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย 4.flower
    อาซวี่เปลี่ยนเครื่องแต่งตัวเสร็จ พูดกับคุณพ่อเสียงว่า : “พ่อเฒ่า วันนี้ลำบากแล้วนะ ผมไปก่อนนะ!~byebye!~(ยังโค้งตัวนิดนึง) เย่วเกอ !~byebye!~

รอจนซวี่ลับตาแล้ว พ่อเสียงพูดกับฉันกับหวินจงเย่วว่า: “เด็กคนนี้มีมารยาทจัง น่ารักมากๆเลย.......

(มีต่อค่ะ)เซอร์ไพส์

จากคุณ : พี่ R - [ 24 ก.พ. 51 22:47:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom