Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

** จะลาบวชแล้วนะคับ ขอให้ทุกๆคนมีความสุข ร่วมกันดูแลบอร์ดกันต่อไป **

จะไปบวชวัดที่ภาคเหนือนะครับ เป็นวัดป่า บนดอย บวชแล้วคิดว่าจะไม่สึกแล้วจริงๆ เพราะตั้งใจไว้นานแล้ว

อยากพบชีวิตมีความสุขแท้จริงตามพระพุทธศาสนาบ้าง
    คงจะไม่ได้เห็นทุกๆคนอีกต่อไปแล้ว วันนี้คงเป็นวันสุดท้ายแล้วนะครับ
    ขอให้ทุกๆคน รักกันเหมือนพี่น้อง อย่าทะเลาะเบาะแว้งกัน นะครับ

สามัคคีสโมสร และ มีโลกที่เชื่อมั่นต่อไป่
    หัวใจของผมจะอยู๋ต่อไป นานเท่านาน

ใครทีอยูุ่๋บน MSN คงจะไม่ได้เ็ห็นกันอีกแล้ว ไม่ต้องเสียใจนะ

ก่อนจากกัน ขอฝากข้อคิดดีๆ 1 ข้อ เป็นทาน

" เราพูดอยู่เสมอว่า สติ ปัญญา
    เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง
    แต่สตินั้น แท้จริงแล้ว
    เรานำออกมาใช้น้อยนัก
    ทั้งที่สติ มีคุณค่าแก่ชีวิต
    มีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้ ..."

หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมโม วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

ขอให้ทุกๆคน โชคดี นะครับ ลาก่อน พี่บี

จากคุณ : หนูบี - [ 18 มี.ค. 51 22:22:43 A:58.8.251.171 X: TicketID:144825 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom