Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Magic Word2] เริ่มเกมส์แล้วครับ เข้ามาเล่นมาชมกันได้เลย

ขออธิบายกฏอีกทีล่ะกันครับ  เนื่องจากคนเล่นไม่ถึงเป้า ผมเลยปรับเรื่องการขอเวทย์ และเวทย์นิดนึง เพื่อความเหมาะสมนะครับ
    1. 1คน ต่อ1เวทย์ ต่อ1รอบ    
    2. ใช้เวทย์ ต้อง  พิมพ์ คำร่ายของเวทย์นั้น Keyส่วนตัวของตัวเอง กับlogin ของเป้าหมาย  ภายในบรรทัดเดียวกัน  
    และส่งหลัง ไมค์ยืนยันบอกผม ว่าใช้เวทย์ไหนใส่ใคร ในคห.ไหนอีกที โดยขึ้นต้นหลัง ไมค์ว่า ''ขอใช้เวทย์'' (ถ้าไม่ส่งมา ไม่ใช้เวทย์ให้นะ)
    (ผมจะใช้IE,ดูในขนาดจอ1024*768,text size medium เท่านั้นนะครับ)
    3. ถ้าตายอยู่ จะใช้เวทย์และขอคำร่ายไม่ได้

4. ข้อความ Key,คำร่าย,loginเป้าหมาย ต้องอยู่ในประโยคเดียวกัน (ห้ามยาวจนน่าเกลียดเว่อร์(ราวๆ1-3พอบรรทัด) ใช้ผลประชามติตัดสิน โทษคือแบนเวทย์ในรอบนั้น กับHP-3)
    5. ในความเห็น ที่ร่ายเวทย์ ห้ามมีlogin ไม่ว่าจะของตัวเอง รึเป้าหมาย เกิน 2 (อันนี้ต้องขอจำกัด เพราะเท่าที่อ่าน จะดูมั่วๆเกินไป)- -  
    6. อย่าจงใจปั๊มrep เช่นพยายามทำให้ดูเหมือนร่ายเวทย์ทีละหลายๆคห.(ใช้ผลประชามติตัดสิน โทษคือแบนเวทย์ในรอบนั้น กับHP-3)
    7. ถ้าอ่านข้อ4ดีๆ เรื่องคำจำกัดความของ''ประโยค''ไม่น่าจะมีปัญหาแล้วนะครับ

ปล. ใช้ประชามติตัดสิน  ถ้าคิดว่าใครทำเกินกว่า6ข้อนี้ โพสท์บอกในกระทู้เลยครับ  ถ้ามีคนเห็นด้วยรวม5คน แล้วภายในรอบนั้นยังไม่มาแก้ ผมจะจัดการปรับให้ตาย และไม่ร่าย/ให้ขอคำร่าย ในรอบนั้น

จากคุณ : Aya+EVE - [ 24 มี.ค. 51 23:43:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom