Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:: มาช่วยฟังหรือแก้เนื้อเพลงที่ผมแต่งไว้ทีนะครับ-เพลง ที่ใดมีแสงรักจะตามไปหาเธอ ::

สวัสดีนะครับทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ จริงๆผมก็ไม่รู้ว่าจะให้ใครช่วยติดี ก็เลยตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆช่วยแก้เพลงที่ผมแต่งไว้นะครับ

เพลงที่ผมร้องนี้ผมใช้ดนตรีจากเกมเรื่อง Final Fantasy X ชื่อเพลงว่า Sky theme ขณะที่ผมแต่ง คิดถึงคนที่จากผมไป เพลงนี้ดูเศร้าๆดี ก็เลยสื่อความหมายที่เกี่ยวกับท้องฟ้า ให้ส่งต่อความรู้สึกไปให้อีกคนๆหนึ่งที่ไม่รู้อยู่ไหน(อาจจะเน่านะ)

เนื้อเพลงที่ผมแต่งมันดูกำกวมเข้าใจยากครับ ยังไงลองดาวน์โหลดไปฟังกันนะครับ แล้วถ้ามีความคิดใหม่ๆ ขอให้ช่วยแก้เนื้อเพลง หรือติชมให้ด้วยนะครับ

------------------------------------------
    -----------------
    UPDATE!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    เวอร์ชั่นใหม่ แต่งโดยเพื่อนของผมครับ Surelyball

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=17635BFB6C[ZNN6KRMFGB51USTUTPW

ชื่อเพลง เธอคือแสงตะวัน
    เนื้อเพลงครับ

รออยู่ตรงนี้ มองออกไปลับตา เอื้อมมือไขว่คว้า (หาเธอ)
    เหมือนว่าเธอจะไปจากฉัน ไม่วันได้พบกัน
    ฉันได้เรียนรู้ เมื่อมองไปบนฟ้าไกล เจอตะวันฉาย (สวยงาม)
    รู้ว่าเธอคือดวงตะวัน ไม่มีวันคู่เคียงกัน

ตะวันส่องแสง จากดินแดนที่ไกลเหลือเกิน
    เอื้อมมือคว้าไปก็อ่อนล้า
    อยู่ห่างกันจนไกลลับตา
    อยู่คนละฟ้า แต่ก็รู้..เธอ..เป็น

ตะวันบนฟ้า สาดแสงส่องมา
    ให้ตัวฉันได้รับอุ่นไอ
    ยามเหน็บหนาว ยามอ่อนไหว เหงาจับใจ เหลือเกิน
    ฉันจะอยู่ตรงไหน ตะวันฉายให้มองเห็นทาง
    สุดขอบฟ้า ไกลเท่าไร ความรักเธอ ไม่เลือนหาย

แม้ห่างกันสักแค่ไหน
    แต่ที่ใดที่มีแสง
    ฉันอยากบอกให้รู้..คิดถึงเธอ

ดาวน์โหลดที่นี่
    http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=3EF22F121COCF5BT43Z39QLABGD99Q

-----------------------------------------------------------

:: เนื้อเพลง ::

ตรงที่ขอบฟ้า มองออกไปแสนไกล ไกล้ตะวันลับ ..
    และไม่นานคงมีหมู่ดาว กับเรื่องราวของดวงจันทร์

ดวงตะวันฉาย สาดแสงเพื่อตามหาเธอ คงไม่เจอแล้ว (แสงจันทร์)
    เพราะความจริงคือเธอและฉัน ไม่มีทางคู่เคียงกัน

และนับจากนี้ จากนาทีตรงนี้ ต่อไป
    อาจไม่เหมือนดังเดิมอีกแล้ว
    อยู่ห่างกันจนไกลลับตา
    ฝากดาวบนฟ้าช่วยค้นหา..เธอ

ส่งผ่านความรัก ด้วยแสงตะวัน
    ให้เธอของฉันได้รับอุ่นไอ
    ผ่านจันทร์ฉายยามอ่อนไหว เหงาจับใจให้คลายเหงา

เธอจะอยู่ตรงนั้น จะยังมีฉันเฝ้ามองตลอดไป
    อยากให้รู้ว่าอย่างไร จากนี้ไปโปรดจำไว้...

ขอให้เธอรู้เอาไว้
    ว่าที่ใดที่มีแสง
    รักจะตามไปหา.. เธอ

ขอบคุณมากๆเลยครับ พลุ

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 51 22:05:29

จากคุณ : Antonymer - [ 27 มี.ค. 51 14:47:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom