Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้นี้เชิญน้องปอมที่รักของเจ๊ค่ะ

ที่น้องปอมพิมพ์มาว่า
    "แถมเสียงหลงสู้ลูกใหม่กลับใจแบบ เคลลี่ย์ คลากสัน ไม่ได้แล้วด้วยเนี่ย"
    ช่วยขยายความด้วยค่ะ ช่วงนี้เจ๊สมองได้รับความกระทบกระเทือนจากการสอบที่ผ่านมา อีกนานจะฟื้นตัวค่ะ

ปล.ส่วนเรื่องความเจ๊งของอัลบั้ม เจ๊คิดว่าอีป้าลืมฐานแฟนเพลงของตนเองไปค่ะ อยากจะปรับเปลี่ยนรูปแบบแต่ลืมรากเหง้าว่าฐานตลาดของอีป้าคือ Adult Contemporary อ่ะค่ะ หรือพูดง่ายๆ เพลงคนแก่อ่ะ ไอ้ชุดนี้เพลงดีค่ะ เจ๊ไม่เถียง แต่เจ๊ก็ไม่ได้ปลื้มไรมากมาย เจ๊ชอบแบบเดิมๆของอีป้ามากกว่า เจ๊ว่าถ้าทำบัลลาดแบบเดิมๆ แต่ใส่เนื้อหา ใส่รายละเอียดในเพลงให้มันแน่นๆ อาจจะขายฉลุยกว่านี้ก็ได้ค่ะ
    เพราะดูจากบอร์ดอื่นๆแล้ว เค้าคิดถึงเพลงบัลลาดของอีป้ามากกว่าเพลงร๊อคนะคะ

จากคุณ : สมพรปาก - [ วันจักรี 00:21:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom