Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

GUITAR PANDA มาดูหมีแพนด้าญี่ปุ่นเล่นดนตรี Rock'n'Roll กันดูครับ

วันนี้.. เอ๊ะ!! เมื่อคืนสิ.. ข้ามวันมาแล้วนี่นา.. (พอดีดูบอล แมนยู บาซ่า อยู่ด้วยครับ อิอิ)

ก่อนหน้านี้ ช่วงวันสงกรานต์ ผมได้ไปดูดนตรีที่ร้าน Overtone และก็เห็นป้ายบอกว่าจะมีนักดนตรีญี่ปุ่นมาเล่น
    ซึ่งชื่อว่า "Guitar Panda" ซึ่งสวมชุดหมีแพนด้าเล่นซะด้วย
    ผมก็คิดในใจ "โห.. บ้าใช้ได้ว่ะ!!" ...คิดยังไม่ทันสร่าง พลันก็เห็นคนญี่ปุ่น 2-3 คนเดินมา
    แล้วก็ส่งใบโบร์ชัวร์มาให้..
    เฮ้ย... นี่มันหมีแพนด้าในประกาศนี่นา...

ผมเห็นถึงความตั้งใจของเค้าครับ ตัวเค้าเปียกไปด้วยน้ำที่สาดกระเซ็นไปทั่วทั้ง RCA แล้วยังมาเดินแจกแผ่นหาเสียง
    (เอ๊ะ!! หรือเค้าชอบโดนสาดน้ำสงกรานต์หว่า???)

เอาเหอะ .. แต่ยังไง ผมตั้งใจแล้วว่าผมจะต้องมาดูเค้าให้ได้
    เล่นเพลงยังไงยังไม่รู้เลย รู้แต่ว่าเค้าเล่นแนว Rock'n'Roll
    (ชอบๆๆๆๆ)

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 24 เม.ย. 51 02:27:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom