Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****เปิดบ้านใหม่ เปิดบ้านใหม่ ด้วยข้อความของตงฟางเสียง*****

สวัสดีวันเสาร์ค่า มามาส์และซวี่หมีทุกท่านจุ๊บๆ

ช่วงนี้ลูกซวี่ว่างจัดเลยขยันอัพบล๊อกฮ่าฮ่าฮ่า ลูกคนนี้น่าร้ากกกกและฉลาดมากกกก อาศัยช่วงพักละครใหม่ยังไม่เปิดกล้อง รีบป้อนความรักให้แฟนๆอิ่มหมีพีมันก่อนที่จะไม่มีเวลาเหลียวแลฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
    มาเลยยิ่งเยอะยิ่งดีซื่อมามาไม่เกี่ยงwink

ทู้ข้างล่างยาวแล้วเปิดทูใหม่ละกันwink

Costume หลันฉิวฮั่วflower

นี่คือเสื้อกีฬาของตงฟางเสียง
    ถึงแม้ว่าหลันฉิวฮั่วได้ปิดกล้องไปแล้ว แต่พอเห็นเสื้อกีฬาตัวนี้ ก็ยังทำให้ผมคิดถึงบรรยากาศการแข่งบาสฯช่วงเวลาสี่เดือนที่ถ่ายทำละครเรื่องนี้ เสียเหงื่อไปไม่น้อยทีเดียวจริงๆ ทำให้ผมสามารถทำงานไปและออกกำลังกายไปด้วย จริงแล้วก็เหมือนยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวนะ แต่ว่าจริงๆแล้วบาสเก็ตบอลเป็นหนึ่งในกีฬาที่ผมชอบมาก ดังนั้นถึงแม้ว่าบางครั้งการถ่ายทำจำเป็นต้องถ่ายซ้ำๆหลายมุมกล้อง แต่ผมกลับไม่รู้สึกเหน็ดเหนื่อย กลับรู้สึกมีความสุข (ได้โชว์แฟนๆน่ะสิฮ่าฮ่าฮ่า)

สิ่งที่ยากที่จะลืมก็คือทุกครั้งที่ปล่อยให้ผู้ชมเข้าไประหว่างถ่ายทำ ทุกคนก็จะเข้าสนามช่วยตะโกนเชียร์ผม (ตงฟางเสียง สู้ๆ) ได้ยินเสียงเชียร์ยินดีที่อบอุ่นของทุกคน นอกจากทำให้ผมรู้สึกถึงแก่นแท้ที่ว่า ทุกคนอยู่ข้างกายผมคอยสนับสนุนผมตลอดแล้ว ยังทำให้ผมลืมความเหนื่อยยากเวลาถ่ายละครด้วย

ผมคิดว่า ครั้งนี้สามารถถ่ายทำหลันฉิวฮั่วอย่างราบรื่นจนปิดกล้องนั้น ก็เป็นเพราะมีแฟนเพลงที่ชื่นชอบผมและทีมงานที่คอยสนับสนุนช่วยเหลือ ถึงแม้ว่าหลันฉิวฮั่วปิดกล้องไปแล้วก็ตาม ผมจะนำความรักของทุกคนที่มีต่อผมเป็นพลังตั้งใจทำงานต่อไป ขอบคุณพวกคุณมากจริงๆ
    love

ชอบรูปนี้เอารูปนี้แทนละกัน ไม่ได้เซฟรูปด้านหลังที่มีชื่อตงฟางเสียงไว้รัก

จากคุณ : พี่ R - [ 26 เม.ย. 51 11:17:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange |