Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>Zai Zai's Lover Home 15 May 08 *~*ROSE & LOVE..ผู้ชาย..หัวใจ และกุหลาบแห่งรัก...*Chou Za{แตกประเด็นจาก C6598100}

flower  ...สวัสดีค่ำคืนวันพฤหัสบดีนะคะ สาวๆ คนรักไจ๋ทุกๆคน...flower

ผ่านพ้นไปแล้ว สำหรับงานเปิดตัวผลิตภัณฑ์ ลิปสติก ของ LANCOME...
    ที่ได้ ไจ๋ ของพวกเรา ไปเป็น Spokesperson ที่ขี้อาย และมีเสน่ห์อย่างที่เจ้าของผลิตภัณฑ์เลือกนะคะ
    เราๆก้อได้ดีใจ และ กี๊ดไปกับภาพเปิดตัว และ โฆษณาเปิดตัวของไจ๋ในหลายๆเว็บไซต์
    กระตุ้นต่อมอยากใช้ลิปสติกกันทั่วหน้านะคะ เพราะนอกจากจะเป็น Spokesperson ให้แล้ว
    ยังมีกิจกรรมต่างๆให้แฟนๆ ร่วมสนุกกับไจ๋อีกมากมายนะคะ
    ยังไงสาวๆบ้านเราก้ออย่าลืมมาติดตามกันต่อไปค่ะ

ส่วนสถานการณ์ปัจจุบันของเจ้าไจ๋ ก้อกลายเป็นลิงน้อยแก้มยุ้ยไปเป็นชั่วคราว...
    ก้อเพราะเรื่องสุขภาพของไจ๋นะคะ เราๆก้ออดเป็นห่วงและให้กำลังใจเค้ากันไม่ได้
    ที่ไจ๋เป็นก้อเพราะทำงานหนัก และ พักผ่อนน้อย ใช้ยาแก้หวัดเยอะไป มีผลข้างเคียง
    และก้อประกอบกับช่วงนี้กินเก่งด้วย จึงไม่แปลกที่ไจ๋จะอ้วนท้วนขึ้นนะคะ
    แต่ยังไง ไม่ว่าไจ๋จะเป็นไง สาวๆบ้านนี้ก้อ ร้ากกกกกก กันจนถอนตัวไม่ขึ้นแล้วเนอะคะ..อิอิ
    เรามาเป็นกำลังใจให้ไจ๋กันต่อไปค่ะ

ช่วงนี้หวังว่าทุกคนคงสบายดีกันนะคะ รักษาสุขภาพ และ ดูแลร่างกายกันด้วยนะคะ
    น้องๆ ที่เรียน ก้ออย่าลืม ตั้งใจเรียนกันนะคะ
    ส่วนสาวๆที่ทำงานแล้ว ก้อสู้ๆค่ะ อย่าลืมดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ

แม้ว่าช่วงนี้ CEO ไจ๋ จะหายหน้าไป แต่เราๆก้อยังได้รับรู้ความเคลื่อนไหวอยู่เสมอ....
    ความคิดถึงของแฟนๆไจ๋ ก้อยังคงมีอยู่และเป็นกังวลถึงแฟนๆ จะห่วงตัวเองด้วยนะคะ
    เรามารอเวลาดีๆ  ที่ไจ๋จะกลับมาบอกเล่าเรื่องราวต่างๆของเค้ากันนะคะ...
    แต่ไจ๋ก้อยังอดไม่ได้ ต้องแวะมาแอบดู...สอดแนมอยู่เรื่อยๆ  ..^_______^

เวลานี้ ไจ๋กำลังถ่ายทำละครเรื่องใหญ่ ก้อคือ “Ruffian hero”(Black & White)
    กันทุกวัน และตั้งอกตั้งใจ หามรุ่งหามค่ำ นะคะ
    เวลาเกือบทั้งหมดในช่วงนี้  ใช้ไปกับการถ่ายทำ เพื่อให้งานออกมาดี และสมกับที่เค้าตั้งใจเต็มที่นะคะ
    และยังมีงานต่างๆ ที่จะตามมาของไจ๋อีกนะคะ ทั้งหนัง “ Tea Fight” และ โฆษณาต่างๆนะคะ

ไจ๋เองก้อคงรู้ว่าสาวๆคิดถึงเค้ามากๆเหมือนกันนะคะ แต่เค้าก้อยุ่งค่ะ .....^_____^…
    ยังไง แฟนๆไจ๋ทุกคน ก้ออย่าลืมสนับสนุนไจ๋ อย่าหายกันไปไหนนะคะ
    เราต้องมาให้กำลังใจไจ๋ และรอเวลาดีๆ ที่เค้าจะนำงานดีๆ กลับมาตอบแทนแฟนๆของเค้านะคะ

....ส้มเชื่อว่า เราๆคงไม่ได้รักไจ๋ แค่หน้าตาจริงมั้ยคะ...^___^…
    รักแท้คือความห่วงใย ไม่ใช่แค่หน้าตา และจะพิสูจน์ได้ด้วยเวลา และหัวใจ ค่ะ…

พลุ *** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆของไจ๋กันค่ะ...***พลุ

- ตอนนี้ละคร “Waiting For You Here” ก้อเริ่มออนแอร์ที่ไต้หวันแล้วนะคะ
    และจะฉายทุกคืนวันอาทิตย์ ทางช่อง CTS  เวลา 4 ทุ่ม ถึง 5 ทุ่มครึ่งบ้านเค้านะคะ
    ตอนนี้ ฉายไปถึงตอนที่ 14 แล้วนะคะ กำลังสนุกขึ้นเรื่อยๆแล้วหล่ะค่ะ
    - ไจ๋เดินเครื่องถ่ายทำ “Ruffian hero”
    -  วันที่ 25 พ.ค. นี้ ไจ๋จะมีงาน Press Conference ของ Ruffian Hero
    เพื่อเปิดตัวละคร ต่อสื่อและสำนักข่าวอย่างเป็นทางการนะคะ
    -  ไจ๋จะมีงาน จะจัดขึ้นที่ญี่ปุ่นวันที่ 31 พ.ค. นี้ คืองาน "V.I.C GRAND CONFERENCE 2008" ที่โตเกียวนะคะ
    -   วันที่ 20 มิถุนายน นี้ หนังเรื่อง “Tea Fight” จะเข้าฉายเป็นครั้งแรกในเทศกาลหนัง Taibei Film Festival” เป็นครั้งแรกนะคะ

ติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ

พลุ ...สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together"... พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 15 พ.ค. 51 22:36:36 ]