Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แฟนๆ Jason Mraz ครับ อัลบั้มใหม่ ชื่อยาวมากๆ วางแผงแล้วนะครับ

ถึงแฟนๆ Jason Mraz ทุกท่านครับ (จะมีซักกี่คนหว่า) และสำหรับคนที่ไม่รู้จัก นายคนนี้มีเพลงดังๆก็ you and i both อ่ะครับ

ตอนนี้อัลบั้มใหม่ของ Jasaon Mraz วางแผงเรียบร้อยแล้วนะครับ ชื่ออัลบั้ม we sing, we dance, we steal things

เพลงในอัลบั้มก็ยังเป็นแนวเดิมๆของเค้า ร้องเพลงรัวๆๆๆๆๆ (ประมาณเดียวกับดาเรน เฮย์อ่ะครับ) แต่เป็นในแนว pop rock อ่ะครับ โดยคราวนี้เพิ่มความเป็น folk แล้วก็ jazz เข้ามาด้วย

ตั้งแต่เพลงแรกที่รู้สึกสดใส สบายในในการฟัง ไล่ไปจนถึงเพลงท้ายๆที่ค่อยๆโศกมันลงไปเรื่อยๆ ฟังสบายได้ทั้งอัลบั้มครับ

แฟน Jason Mraz และคนที่ชอบฟังเพลงสบายๆ แต่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ไม่ดาดๆ ห้ามพลาดนะครับ

enjoy your day

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 51 08:56:41

จากคุณ : Holden Caulfield - [ วันวิสาขบูชา 08:45:32 ]