Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[AF5 Pics] AF5 Concert : Week 2 : Your Request : ==> BeeR BeNz Fighto ==>

ตั้งแต่ ติดตาม AF1 - AF5 นี่เป็นครั้งแรกที่ได้ไปสัมผัสบรรยากาศในธันเดอร์โดม
    (เพราะเราเป็นเด็กดอยไง ครั้งนี้โชคดีที่ลงไปดูกาต้อลและได้บัตรไปดูพอดี)

ปกติเชียร์ ลุ้นอยู่บ้านอย่างเดียวเลย 555+

แต่มาครั้งแรกก็ต้องเสียน้ำตาเลย เพราะน้องออก  2 B เลย ==> BeeR and BeNz

บรรยากาศบรรยายไม่ถูกเลย มีทั้งสนุก และความกดดัน  

รวมถึง ความรักของน้องๆ นักล่าฝันที่คอยเชียร์อัพเพื่อน
    เต้น ร้องและร้องตามกันตลอดทั้งคอน-เสิร์ต (ทุกคนให้กำลังใจกันมากๆ)

แต่บรรยากาศตอนประกาศผลกดดันที่สุด มากกว่าดูอยู่ที่บ้านหลายเท่านัก

ใบหน้าของแต่ละคน ทั้งคุณครู น้องๆ และแฟนคลับ

มีทั้งคนดีใจและคนเสียใจ  มีรอยยิ้ม มีคราบน้ำตา ในเวลาเดียวกัน

ถึงแม้ว่าปีนี้จะยังไม่ได้รักน้องคนไหนเหมือนกับ ต้อล และพี่นัท  
    แต่ก็ยอมรับว่าเชียร์น้องหลายคน โดยเฉพาะน้องเบียร์ กับเบนซ์

ยังไงก็ขอให้น้องเบียร์กับน้องเบนซ์สู้ต่อไปนะคร้าบบบบ

พี่รู้ว่าเบนซ์ กับเบียร์สู้อยู่แล้ว ช่ายป่ะ

เบนซ์ครับ

ความผิดพลาดที่เกิดขึ้นมันเป็นสิ่งที่เบนซ์ควบคุมไม่ได้
    แต่โชว์ที่เบนซ์ทำวันนั้นเบนซ์ได้พยายามทำอย่างเต็มที่แล้ว
    ขอให้เบนซ์ประสบความสำเร็จดังที่เบนซ์หวังนะ
    อย่าท้อ เหมือนที่เบนซ์พูดเสมอ ว่าเบนซ์ไม่ท้ออยู่แล้ว  
    สู้และพยายามต่อไปนะ

ส่วนน้องเบียร์

วันนั้นโชว์ของเบียร์ก็สุดยอดครับ ถึงจะผิดพลาดไปบ้างเรื่องร้อง  แต่สนุกมากๆ
    เบียร์ทำได้ดีครับ น่ารัก สดใส ถ่ายทอดได้ดี พี่ชอบครับ
    ขอให้เบียร์สู้นะ เบียร์น่ารักอยู่แล้ว พยายามต่อไปครับ พี่เป็นกำลังใจให้นะ

จากคุณ : dekdoi59 - [ 28 พ.ค. 51 15:49:14 ]