Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>Zai Zai's Lover Home 2 June 08 *~...CEO @ Japan Trip & Tea Fight...*Chou Zai*~*<<{แตกประเด็นจาก C6649379}

“คำพูดแรกที่ชั้นได้บอกกับไจ๋ เมื่อชั้นไปถึงสนามบินที่ไต้หวันในตอนเช้า เพื่อรอเช็คเอกสาร
    ชั้นบอกเค้าว่า...แฟนคนไทย ได้บริจาคเงินจำนวน 12,000 HKD ให้องค์การยูนิเซฟ
    เพื่อช่วยเหลือ และแสดงพลังของความรักและการ Support เพื่อคุณ
    รวมถึงสิ่งนี้ เป็นของขวัญวันเกิดจากแฟนๆชาวไทย ที่จะมอบให้กับเค้าด้วย...”

ดังนั้น ชั้นจึงรู้ว่า เค้าจะพูดเป็นนัยๆ เกี่ยวกับ “การเรียนรู้ที่จะยื่นมือไปให้ความช่วยเหลือต่อผู้ที่ต้องการ”
    เป็นการพูดถึงส่วนของการ Support ของคุณ (ไจ๋พูดตอนเปิดทู้วันที่ 30 may ดู คห.ล่างๆได้ค่ะ)

ดังนั้น ช่วยบอกสาวๆ แฟนๆคนไทยด้วยว่า CEO ของพวกเรา รับรู้ ถึงความรัก และ การ Support ของพวกคุณที่มอบให้กับเค้า เรียบร้อยแล้ว!!!!!!!!!!

รัก และ ขอบคุณ!!!!!!!!!!!

(เราได้รับข้อความนี้มาจากสาวแฟนคลับของไจ๋คนนึงที่ได้สละเวลาดีๆมีค่านี้ทำสิ่งนี้ ให้กับเรานะคะ
    ต้องขอขอบคุณในน้ำใจ และ ความใจดีที่เธอให้กับแฟนชาวไทยด้วยค่ะ
    นอกจากนี้ ทางเราก้อยังมีการส่งสิ่งดีๆนี้ให้กับไจ๋ด้วย..(รอคำพูดดีๆจากไจ๋ที่จะตามมาอีกค่ะ))

-------------------------------------------------------------------------------------------------

flower  ...สวัสดีวันจันทร์สัปดาห์แรกของเดือนดี เดือน 6 ค่ะ สาวๆ บ้านไจ๋ทุกคน...flower

เดือนมิถุนายน เริ่มต้นแล้วค่ะ...เราก้อเข้าสู่เดือนใหม่กันแล้ว....
    เป็นเดือนที่มีความหมาย และ สำคัญกับเจ้าบ้านหลังนี้ค่ะ
    เพราะเดือนนี้เป็นเดือนเกิดของบุคคลอันเป็นที่รัก นั่นคือ Vic Chou “ไจ่ไจ๋” ของพวกเราค่ะ
    เจ้าบ้านหลังนี้จะโตขึ้นอีกปีแล้วนะคะ.....จะอายุครบ 27 ปีบริบูรณ์และอยู่กับเราๆมา 8 ปีกว่าแล้วค่ะ
    ไจ๋เติบโตมาพร้อมๆกับสิ่งต่างๆรอบตัว และกำลังสนับสนุนจากเราทุกคน
    และพวกเราเอง ก้อมีสิ่งต่างๆเข้ามาในชีวิตเรามากมายเช่นกัน...
    ก้อขอให้ทุกคนมีความสุข รักษาสุขภาพ และ ดูแลร่างกายให้แข็งแรง
    น้องๆ ที่เรียน ก้อ ตั้งใจเรียน ส่วนที่ทำงานแล้ว ก้อสู้ๆค่ะ...

ตอนนี้ไจ๋ของพวกเราก้ออยู่ที่ญี่ปุ่นนะคะ กับ Business Trip ที่ญี่ปุ่น
    และก้อพึ่งผ่านพ้นไปกับงาน Press Conference ที่จัดขึ้นให้กับแฟนๆเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
    ต่อจากนี้ ไจ๋ก้อคงจะมีภารกิจหลายอย่างที่ญี่ปุ่น ทั้งโปรโมทหนัง  Tea Fight
    และ คุยเรื่องงาน Concert F4 เดือนตุลาคมด้วย
    โดยการเปิดตัวหนัง Tea Fight รอบปฐมทัศน์จะมีขึ้นในวันที่ 3 – 5 มิ.ย. ที่ญี่ปุ่นค่ะ
    ส่วนกำหนดการ ฉายหนังและหนังจะลงโรง เรื่อง Tea Fight ที่ไทเป
    คือวัน ที่ 7 ก.ค.  ณ เทศกาลหนังของไทเป ค่ะ

สำหรับละครฟอร์มใหญ่ของไจ๋  คือ  “Ruffian hero”(Black & White)
    หลังจากการเดินทางไปญี่ปุ่น และ งานของ UNICEF ในวันที่ 6 มิ.ย.แล้ว
    ไจ๋ก้อจะลุยต่อกับการถ่าย Ruffian Hero ของตัวเองให้เสร็จสิ้นในเดือนสิงหาคม
    รวมถึงงานกิจกรรมของ LANCOME ที่จะมีขึ้นในระหว่างนั้นด้วย

ไจ๋ตั้งใจทำงานค่ะ ตั้งอกตั้งใจ หามรุ่งหามค่ำ  เพื่อให้งานออกมาดี
    และสมกับที่เค้าทุ่มเทแรงกายแรงใจไป  โดยตอนนี้ต้องเร่งถ่ายทำให้เยอะที่สุดนะคะ
    แม้ว่าช่วงนี้ CEO ไจ๋ จะหายหน้าไป แต่เราๆก้อยังได้รับรู้ความเคลื่อนไหวอยู่เสมอ....
    เมื่อวานก้อดอดมาทักทาย สาวๆใน V.I.C และ บอกถึงสิ่งดีๆที่อยากให้แฟนของเค้าทำร่วมกัน
    คือการแบ่งปัน ช่วยเหลือ และทำสิ่งดีๆร่วมกันค่ะ
    ไจ๋เองก้อคงรู้ว่าสาวๆคิดถึงเค้ามากๆเหมือนกันนะคะ แต่เค้าก้อยุ่งค่ะ .....^_____^…
    ยังไง แฟนๆไจ๋ทุกคน ก้ออย่าลืมสนับสนุนไจ๋  เราต้องมาให้กำลังใจไจ๋
    และรอเวลาดีๆ ที่เค้าจะนำงานดีๆ กลับมาตอบแทนแฟนๆของเค้านะคะ

พลุ *** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆของไจ๋กันค่ะ...***พลุ

- ไจ๋เดินเครื่องถ่ายทำ “Ruffian hero” และประมาณการว่าจะถ่ายทำเสร็จในส่วนของไจ๋ สิ้นเดือน ส.ค. ค่ะ
    -   3 – 5 มิ.ย.  ไจ๋จะเดินทางไป ญี่ปุ่น เพื่อโปรโมทหนังเรื่อง Tea Fight กับเหล่านักแสดงในเรื่องค่ะ
    -   3  มิ.ย. ไจ๋ไปให้สัมภาษณ์ ที่สถานีวิทยุ Tokyo FM นะคะ
    -    6 มิ.ย. ไจ๋จะเดินทางไปปักกิ่ง เพื่อไปเป็นทูตของ UNICEF นะคะ
    -    28 มิ.ย. ไจ๋จะมีงานที่ Master Kong endorser promotion ที่จีน
    -   29 มิ.ย.  ไจ๋จะมีงานที่เซี้ยงไฮ้   “Shanghai Master Kong endorser promotion”
    -  19 – 20 ก.ค. ไจ๋จะมีงานของเครื่องสำอาง LANCOME ที่ไทเป ณ ห้าง SOGO
    -   วันที่ 7 ก.ค. นี้ หนังเรื่อง “Tea Fight” จะเข้าฉายเป็นครั้งแรกในเทศกาลหนัง
         Taibei Film Festival” เป็นครั้งแรกนะคะ
    - 30 ก.ค. ไจ๋จะมีงานโปรโมทหนังเรื่อง Tea Fight ที่ไทเป นะคะ

ติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ

พลุ ...สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together"... พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 2 มิ.ย. 51 00:19:23 ]