Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

AF5 -True ทำร้ายฝันของนักล่าฝัน

ทรูทำรายการ AF ปีนี้ห่วยมากครับ

ทั้งๆที่ AF4 ประสบความสำเร็จมากมายแต่กลับขยี้ AF5 ตายไปกับมือ
    Producer ทำรายการในแบบที่ตัวเองชอบ แต่คนดูไม่ปลื้ม?

เริ่มตั้งแต่วิธีการคัดคนออก ถ้าคุณคัดเด็กเข้าบ้าน
    มาแล้วทำไมยังต้องแยกโหวต online กับ audition สด
    อีก ผมเสียดายผู้หญิงฝั่ง online คนแรกที่ตกไปมาก
    เพราะดูมีฝีมือ มีบุคลิกบนเวที แต่โชคร้ายที่ไปอยู่กับโบที่ดูแล้ว
    ยังไงก็สู้กองเชียร์โบไม่ได้แน่ๆ ถ้าเธออยู่ออดิชั่นสด
    ป่านนี้ น้องเค้ายังอยู่ในบ้านแน่นอนครับ มันแฟร์ในแนวคิด
    แต่ไม่แฟร์ในความรู้สึกทางปฎิบัติครับ

การเลือกเพลงสำหรับนักล่าฝัน
    เป็นความคิดที่ดีสำหรับวีคเลือกเพลงตรงกันข้ามกับ
    บุคลิกนักล่าฝัน เพราะดูแล้วท้าทายมากๆ ทั้งสำหรับ
    trainers และน้องๆ แต่......มันถึงเวลานั้นหรือยังครับ
    ทั้งๆที่เพิ่งจะวีคต้นๆ น้องๆทุกคนพร้อมแล้วหรือสำหรับ
    โจทย์เพลงแบบนี้ ผลออกมาคือเจ๊งครับ นักร้องตาย
    คนดูเซ็ง ....คุณได้อะไรจากการที่ให้เด็กร้องเพลง
    แบบนั้นครับ หลุดจากกรอบ? เด็กเค้าบางคนยังไม่มีกรอบ
    เลยครับ มีแต่กรอบที่คุณคิดเอาเองทั้งนั้น

ถ้าคุณจะเล่นโจทย์ประเภทนี้ มีอย่างเดียวครับคือคุณต้อง
    คัดเด็กที่มีความสามารถอันเอกอุ ประเภทเก่งมาก หรือ
    เป็น week ที่ค่อนไปทางกลางๆหน่อย แล้ว
    คุณถึงจะเล่นโจทย์ประเภทนี้ได้ เพราะนักร้องเอาตัวรอด
    ได้ คนดูจะสนุกครับ แต่ทำแบบนี้....พาเด็กไปตายบนเวที
    ครับ

บางทีคุณทำอะไรก็ดูขัดๆตลกๆครับ
    เรื่องพิธีกรเช่นกัน ดูแล้วตลกดีครับ เปลี่ยนกลางคัน
    ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นคุณจะดันปั๋งเป็นพิธีกรแท้ๆ

วานช่วยบอกคุณปั๋งทีครับว่าเป็นคนน่ารักอยู่แล้ว
    ไม่ต้องทะลึ่งให้มันมากนักครับ ดูน่าเกลียดมากกว่าตลกครับ

เรื่อง costume บนเวที ไม่กล้า comment ครับ ตาไม่ถึง
    จริงๆครับ

สุดท้าย ขอเป็นกำลังใจให้กับน้องๆที่จะได้รับการปลุกปั้น
    จาก true ต่อไปละกันครับ

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 51 11:23:06

จากคุณ : TreesAndSky - [ 3 มิ.ย. 51 11:21:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom