Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>Zai Zai's Lover Home 1 Jul 08 *~* Zai @ TW for Work “Black & White” + LANCOME Promote~*~{แตกประเด็นจาก C6747394}

flower  ...สวัสดีตอนค่ำๆ ของวันแรกของเดือน 7 นะคะ สาวๆ บ้านไจ๋ทุกคน...flower

ผ่านพ้นไปแล้ว สำหรับงานใหญ่ สองงานของไจ๋ คืองานของผลิตภัณฑ์ชาเขียวที่เมืองจีน
    และงานขององค์การ UNICEF ที่ HK และ ทูตยูนิเซฟคนนี้ “ไจ่ไจ๋”ก้อไม่ทำให้แฟนๆผิดหวัง
    ด้วยความเป็นตัวเองของไจ๋ และ ความน่ารักที่เค้าเป็น เค้าก้อมาสร้างรอยยิ้มให้กับแฟนๆ
    และสิ่งดีๆให้กับสังคม กับน้องๆแห่งองค์การยูนิเซฟนะคะ ......
    และงานนี้ ก้อมีรูปและคลิปออกมาให้แฟนๆอย่างเราได้เห็นหน้าพ่อตัวดีกันหลายที่
    ให้หายคิดถึงกันไปเยอะเลยค่ะ

แต่เราก้อคงรู้กันหล่ะค่ะว่า ภายใต้ใบหน้าและรอยยิ้มที่จริงใจของเค้า
    เค้าซ่อนความเหนื่อยล้าจากการทำงาน ติดๆ นานๆ ตลอดเวลาเดือนสองเดือนที่ผ่านมา
    หลังเสร็จสิ้นงานที่จีน และ HK ที่ผ่านมา กลับมาไจ๋ก้อต้องกลับไปเร่งถ่ายละครฟอร์มยักษ์ของตัวเองต่อ
    คือ  “Ruffian hero”(Black & White) ซึ่งเค้าทุ่มเทแรงกายแรงใจ ทำงานกับทีมงานละคร
    ไปอย่างสุดตัว และตั้งใจเต็มที่เพื่อให้งานออกมาดีที่สุดนะคะ…
    ซึ่งตอนนี้ก้อเร่งถ่ายทำกันไปจนใกล้จะจบและหมดส่วนของไจ๋แล้วนะคะ
    และต้องให้เสร็จสิ้นอย่างเร็วที่สุด หรือไม่ก้อในเดือนสิงหาคมนี้
    ซึ่งในเดือนกรกฎาคมนี้เอง ไจ๋ก้อยังต้องเคลียร์ตัวเองให้คิวกับการโปรโมทผลิตภัณฑ์ ลิปสติก LANCOME
    ที่ตัวเองเป็น Presenter และมีกิจกรรมเรื่อยๆตลอดทั้งเดือนนะคะ

เสร็จงานทั้งหลายระหว่างนี้ ไจ๋ต้องบินไปญี่ปุ่น 1 เดือน คือประมาณกันยายน
    เพื่อทุ่มเทให้กับการฝึกซ้อม “Concert F4 Japan Tour” ที่จะมีขึ้น 6 รอบ ในเดือนตุลาคมนี้นะคะ
    แฟนๆที่ยังไม่มีบัตร หรืออยากจะบินไปดูและให้กำลังใจ ทางผู้จัดเปิดให้จองเพิ่มอีก 3 รอบ
    คือที่โยโกฮามา 2 รอบ  และ ที่โอซาก้า อีก 1 รอบนะคะ

ส่วนบ้านเราประเทศไทย ก้อได้ดู “เติมฝันวันรัก” กันไป 8 ตอนแล้วนะคะ
    และเนื้อเรื่องก้อเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะ และกระแสพูดถึงละครเรื่องนี้กันมากขึ้นเช่นกัน........
    เรามาลุ้นกับเรืองราวของความรัก และผูกพันระหว่างเพื่อนที่มีให้แก่กันนะคะ
    ยังไงก้อลองติดตามชมดูนะคะและช่วยพ่อหนุ่ม สวี่เล่อจะตามหาแรงบันดาลใจต่อไปยังไง..^____^
    อย่าลืมติดตามชมกันต่อๆไปได้ทุกวันศุกร์ – อาทิตย์ 5 ทุ่ม บ้านเรานะคะ

ส่วนหนังใหญ่ของไจ๋  “Tea Fight” ก้อจะเริ่มออกฉายตามโรงที่ญี่ปุ่นอย่างเป็นทางการ
    รวมถึงจะออกฉายและเข้าชิง ณ เทศกาล Taibei Film Festival …ที่ไทเปด้วยค่ะ

ถึงแม้ตอนนี้ ไจ๋จะเงียบหายไป แต่แฟนๆก้อรู้ว่าไจ๋ทำงานหนักนะคะ
    ต่างก้อตั้งหน้าตั้งตารอดูผลงานของเค้ากัน และคอยให้กำลังใจเค้าอยู่เสมอๆ
    ไจ๋ก้อต้องการให้แฟนๆ รักกัน มีการแบ่งปัน ช่วยเหลือ และทำสิ่งดีๆร่วมกันค่ะ

ยังไง แฟนๆไจ๋ทุกคน ก้ออย่าลืมสนับสนุนไจ๋  เราต้องมาให้กำลังใจไจ๋
    และรอเวลาดีๆ ที่เค้าจะนำงานดีๆ กลับมาตอบแทนแฟนๆของเค้านะคะ

พลุ *** เราจะ Update สรุปกันสักนิดเกี่ยวกับงานต่างๆของไจ๋กันค่ะ...***พลุ

- ไจ๋ ถ่ายทำ “Ruffian hero” และประมาณการว่าจะถ่ายทำเสร็จในส่วนของไจ๋ สิ้นเดือน ส.ค. ค่ะ
    -  19 – 20 ก.ค. ไจ๋จะมีงานของเครื่องสำอาง LANCOME ที่ไทเป ณ ห้าง SOGO และวันที่ 20 ที่ไทชุง
    -   วันที่ 7 ก.ค. นี้ หนังเรื่อง “Tea Fight” จะเข้าฉายเป็นครั้งแรกในเทศกาลหนัง
         Taibei Film Festival” เป็นครั้งแรกนะคะ
    - 30  ก.ค. ไจ๋จะมีงานโปรโมทหนังเรื่อง Tea Fight ที่ไทเป นะคะ

ติดตามอ่านข่าวคราว ความเป็นไปของไจ๋ และเรื่องต่างๆ..ที่นี่นะคะ

พลุ ...สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together"... พลุ

จากคุณ : Orange_vic - [ 1 ก.ค. 51 21:57:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom