Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

RSมีปัญหาภายในหรือเปล่าครับ?

เห็นบริหารหลายอย่างผิดพลาด ทั้งๆที่แนวคิดหลายๆส่วนเจ๋งโคตร

เช่นดาร์กไซด์สนับสนุนเพลงร็อค แต่กลับไม่ทุ่มโปรโมตให้สมกับเป็นRs-Promotionในอดีต

Kamikazeแทนที่จะจัดหานักร้องเยี่ยมๆที่เป็นIdolไดด้วย ให้เป็นจุขายเหมือนพวกJohnny,Avex,Lantis ไปเลย แต่กลับเหมือนดูคัดคนมามั่วๆยังไงก็ไม่รู้

เพลง.คอม แทนที่จะมีการสนับสนุนเต็มที่ก็ได้ข่าวถูกยุบไปแล้วน่าเสียใจยิ่งนัก(ข่าว : (บารากู่) ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน?)

ส่วนนักร้องนักดนตรีของค่ายดังๆในอดีตก็เหมือนถูกลอยแพยังไงก็ไม่รู้ ถ้ามาออกอีกผลงานที่ออกมามักไม่ค่อยถูกสนับสนุน(ดูSMF Acoustique DVDหรือVCD Trilogy Rock ทำออกมาได้ห่วยสุดๆ) เหมือนไม่เคารพตัวศิลปินเลย

ค่ายที่เหลือก็ดูเหมือนหากินกับของเก่า วนไปมา

ผมว่าแนวคิดหลายๆอย่างของค่ายเรยีกว่าดี-ดีมากนะครับ แต่ทำไมการสนับสนุนถึงย่ำแย่ ทำอะไรก็ดูเหมือนจะเหลวเป๋วไปหมด มีปัญหาการขัดแข้งขัดขาของผู้บริหารภายในหรือเปล่าครับ?

ผมว่าช่วง5-6ปีที่แล้วที่มีค่ายย่อยผุดขึ้นมากมาย ผลงานออกมาใช้ได้-ดีเลยล่ะครับ แต่กลับไม่ทำกันอย่างจริงจัง จนกลายเป็นว่าของที่ขายถูกวนอยู่ในอ่างแบบนี้

ผมว่าอาเฮียกับพวกบิ๊กๆควรรีบลงมาจัดการให้ว่องนะครับ ไม่งั้นค่ายแย่แน่

ด้วยความหวังดีนะครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 51 14:57:19

จากคุณ : NKL - [ 20 ก.ค. 51 21:27:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom