Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฮืมมม ฮื่อ หื้อ ฮือ หื่อ ฮืมมมม > เพลงสากล ผู้ชายร้อง ชื่อเพลงอะไรครับ

ผมอยากทราบมาก ได้ยินมาจากที่ไหนซักแห่ง
    ดนตรีช้าๆ ฟังสบายแล้วเสียงผู้ชายก็ร้อง ฮัมขึ้นมา จำได้เท่านี้ เก่าหรือใหม่ก็ไม่รู้

พอจะมีใครนึกออกช่วยมั้ยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

อ้อ อีกเรื่องอยากรู้มาก
    เพราผมเถียงกันกับเพื่อนมา มันเอาเพลงviolet hillมาให้ฟัง แต่ไม่ใช่แบบcoldplayร้องนะคับ เป็นแนวดนตรีเร็วๆกว่า เสียงกีต้าร์จะเด่นๆ ทำนองก็ไม่เหมือนของcoldplayเท่าไหร่ แต่เนื้อใช่แน่ๆ เสียงร้องผมว่าคล้ายๆไม่ก็ประมาณgreenday มีใครเอามาร้องใหม่เหรอคับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : อ้วกแตกหน้ามอ - [ 21 ก.ค. 51 17:27:53 A:202.44.135.34 X: TicketID:182187 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom