Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****คำแปลคลิปบทสัมภาษณ์+เบื้องหลัง SONY Walkman *****

สวัสดีค่ะมามาส์และซวี่หมี.................จุ๊บๆ

ซื่อมามาย่องมาเปิดบ้านดึกๆอีกแย้ว กว่าจะโหลดได้ กว่าจะโหลดครบ ก็เสียเวลาไปหลายวัน และกว่าจะแปลได้แค่นี้ คงทำให้ทุกคนหายอยากแร้วhaha

คำแปลคลิปบทสัมภาษณ์+เบื้องหลัง SONY Walkman flower

เกมส์1..

ซวี่..ขอแค่ทุกคนหาเจอคำว่า Walkman ในหนังโฆษนา
    กุ้ยหลุนเหม่ย..คุณก็จะได้รับเครื่องเล่นพร้อมลายเซ็นนะ
    ซวี่..เป็นลายเซ็นของจริงเลยนะ ของกุ้ยหลุนเหม่ยเลยนะ (555ทำเสียงทะเล้นจังน่าร้ากกกก)รัก
    ------------------------------------------------------------------------
    เกมส์3...

ซวี่..ยินดีด้วยครับคุณผ่านด่านเข้ามาแล้ว ตอนนี้คุณรีบล๊อกอินเข้ามาในโซนี่สไตล์ของพวกเราเพื่อเอาหมายเลข
    กุ้ยหลุนเหม่ย..เมื่อเวลาคุณได้รางวัลเราจะได้ติดต่อคุณได้ไงล่ะ wink

--------------------------------------------------------------------------
    เกมส์4..

ซวี่..ตอนนี้คุณแค่ส่งต่อภาพยนตร์โฆษนาให้เพื่อนรักของคุณ
    กุ้ยหลุนเหม่ย..ก็จะได้รูปภาพสวยๆจากเราเล้ย wink

---------------------------------------------------------------------------------

Flv_listen..

กุ้ยหลุนเหม่ย.. เจอร์รี่ (ไฮ้) อันนี้คือผลิตภัณฑ์ที่ฉันเป็นพรีเซ็นเตอร์เมื่อปีที่แล้ว คุณได้เห็นโฆษนาตัวนั้นรึเปล่าอ่ะ
    ซวี่..เห็นสิ (เห็นสาวสวยไม่ได้เชียวยิ้มกลุ้มกลิ่มจัง) wink
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. ดีจัง พอมาปีนี้พรีเซ็นเตอร์เปลี่ยนเป็นคุณซะแล้ว (หัวเราะ) ไม่มีไรหรอก ก็คือฉันชอบสินค้าตัวนี้มาก เพราะปกติฉันก็มีใช้ เพราะมันใช้สะดวกมากเลย ฉันจะแนะนำให้คุณรู้นะ.....
    ซวี่..ถ้างั้น ๆ....ปกติคุณใช้มันอยู่ใช่รึเปล่า (ใช่) งั้นผมขอถามอะไรอย่างได้มั้ย
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. คุณก็ลองถามมาดูสิ
    ซวี่.. เช่นว่ามันสามารถจุเพลงได้กี่เพลงอ่ะ
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. อืม...ฉันยังใส่ไม่เต็มเลยฉันไม่รู้หรอก (จริงเหรอ) ใช่
    ซวี่.. แล้วส่วนใหญ่...หมายถึงปกติคุณใส่กี่เพลง (เจ้าตี่ตี๊ยิ้มกุ้มกิ่มน่าดูเลยหมั่นไส้จิงๆวุ้ย)
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. ตอนนี้ฉันใส่อยู่ประมานยี่สิบกว่าเพลง
    ซวี่.. ยี่สิบกว่าเพลง แล้วส่วนใหญ่คุณฟังเพลงของใครมากที่สุด (ดูทำหน้าเข้าเหมือนรอสาวตอบว่า “ส่วนใหญ่ฉันฟังเพลงของเหยียนเฉิงซวี่”)
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. ส่วนใหญ่ฟังวงของต่างประเทศมากกว่า
    ซวี่.. อย่างนั้นเหรอ (ยิ้มผิดหวังเล็กน้อยที่คำตอบไม่ใช่เหยียนเฉิงซวี่)ฮ่าฮ่าฮ่า
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. อันนี้ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ
    ซวี่.. แล้วมันยังมีตรงไหนที่น่าใช้อีก
    กุ้ยหลุนเหม่ย..  อันนี้มันไม่ใช่ประเด็นสำคัญ (นางเอกพูดซ้ำเพราะพระเอกพูดแทรกฮ่าฮ่าฮ่า) เพราะว่ามันใช้สะดวกมาก ก็คือคุณไม่ต้องเสียบสาย Power line อื่นเพิ่มอีก หรืออะไรนะ เพราะมันก็คือ USB คุณก็เปิดมันออกแล้วก็ต่อได้เลย
    ซวี่.. แล้วเปิดยังไงล่ะ (หัวเราะความเปิ้นตั้นของตัวเองไม่รู้เปิ้นตั้นจริงหรือแกล้งกันแน่เพราะยิ้มกวนมาก)หยอกเย้า
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. (นางเอกอึ้ง)ก็แค่ดึงมันออกมาเท่านั้นเอง (อ๋อ...ยิ้มกวนขนาดนี้แกล้งเปิ้นตั้นแน่แล้ว) แล้วมันก็คือช่องเสียบ USB คุณก็แค่เสียบเข้ากับคอมพิวเตอร์ สามารถอัดไฟไปในตัวด้วย แล้วคุณก็สามารถฟังเพลงได้อะไรประมานนั้น (ยิ้มไม่หยุดแบบนี้คงงงจริงฮ่าฮ่าฮ่า) แล้วเส้นเสียงดนตรีมันดีมากเลยนะ  คุณจะลองฟังดูหน่อยมั้ยล่ะ
    ซวี่.. ดีสิ ลองฟังดู
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. เดี๋ยวเสียบหูฟังให้  เป็นไงบ้างล่ะ
    ซวี่..เอ๊ะ เพลงนี้เพราะจังเลยเน้อ อ๋อ...นี่มันเพลงของเหยียนเฉิงซวี่นี่ (หัวเราะหน้าบานเลย)
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. วันนี้เตรียมมาเพื่อคุณโดยเฉพาะ (หัวเราะ)
    ซวี่.. ไม่เลวเลยนะ ผมรู้สึกว่าเส้นเสียงดนตรีหลายๆด้านรวมทั้งรูปลักษณ์ก็ดูพิเศษมาก โดยเฉพาะรูปแบบหูฟังดูน่ารักมากเลยอ่ะ
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. ถูกต้องๆ
    ----------------------------------------------------------------------------
    Flv_look

ซวี่.. ตอนอยู่บ้านผมมีลองเล่นดูบ้าง จริงๆแล้วตอนเห็นมันผมมีตะลึงเหมือนกันนะ เพราะรูปลักษณ์มันสวยถึงขั้นนึกไม่ถึงเลย คุณรู้สึกบ้างมั้ย โดยเฉพาะมัน..
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. เพราะตัวเครื่องมันเล็กมากนะ แล้วมันยังสามารถก็คือ...
    ซวี่.. โดยเฉพาะรูปลักษณ์ของตัวเครื่องราบรื่นไม่สะดุด (ตุ้ย ๆ ๆ ๆ) และอีกอย่างปุ่มควบคุมตรงหน้าปัด...เพราะจริงๆแล้วผมใช้เครื่องเล่น 3c แบบนี้ไม่ค่อยเป็น (เปิ้นตั้นเหมือนซื่อมามาเยย) แต่ว่าตัวนี้มันจะเป็นประเภทที่ใช้ง่าย คุณแค่ลองเล่นดูคุณก็จะเข้าใจแต่ละปุ่มกด คุณไม่จำเป็นต้องไปดูหนังสือคู่มือที่หนาๆอะไรอย่างนั้น
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. ก็คือใช้ง่ายมากแค่แป๊บเดียวก็คล่องมือ (ตี่ตี๊ทำหน้าตลกดีฮ่าฮ่าฮ่า)
    ซวี่.. อื้ม  ใช่ ตัวผมเองยังชอบมากเลย
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. โหลดดีวีดีลงไปได้มั้ย
    ซวี่.. ได้สิ สามารถโหลดได้หลายแผ่นทีเดียว ก็คือหนังที่คุณชอบ
    กุ้ยหลุนเหม่ย.. โหลดเข้าไปแล้วก็สามารถเปิดดูอย่างนี้ได้เลยเหรอ
    ซวี่.. อื้ม เปิดดูได้เลย อีกอย่างมันยังสามารถดูรูปภาพได้ ใช้งานได้หลายอย่างมากมายครับ

---------------------------------------------------------------------------
    Flv_stickers

กุ้ยหลุนเหม่ย.. ตอนนี้คุณรีบแปะสติคเกอร์ไว้ใน?? (ไม่เข้าใจค่ะในไหนมะรุ)haha
    ซวี่.. คุณก็จะได้ของกิ๊ฟเซ็ทจากพวกเราเลย
    ----------------------------------------------------------------

ที่แปลมาทั้งหมดนี้ไม่แน่ใจว่าเรียงกันหรือเปล่า เอาเป็นว่าแปลให้รู้ว่าเขาพูดอะไรกันบ้างก็ละกันนะwink

ยังไม่จบค่ะ ยังขาดบทสัมภาษณ์6คลิป ไว้มาต่อพรุ่งนี้นะคะ หวั่นอันค่ะดาวmoonstar

credit baobao ขอแปะรูปที่ชอบ

จากคุณ : พี่ R - [ 21 ก.ค. 51 23:52:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom