Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ มีอัลบั้มเพลงไทยชุดไหนบ้าง ที่ประสบความสำเร็จใกล้ๆกับ "เมดอินไทยแลนด์" ครับ ?? +++{แตกประเด็นจาก C6828358}

คือ ขอบอกไว้ก่อนเลยว่า ผมซึ่งเกิดไม่ทันชุดนี้ แต่ ผมเริ่่มฟังคาราบาวชุดนี้เป็นชุดแรก ด้วยยอดขายกว่า 4ล้านตลับ???(มั้ง) ซึ่งยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่าชุดนี้ขายได้เท่าไหร่ แต่ มีคนบอกว่าชุดนี้เป็นtop3ในด้านยอดขายของเมืองไทย มันเป็นอัลบั้มที่มีเพลงฮิต ดัง และ ดี ทุกเพลง ออกมากว่า20ปีแล้วยังมีคนเล่นอยู่จนทุกวันนี้ อยากรู้ว่า มีอัลบั้มของใครบ้าง ที่ทำได้ ใกล้เคียงหรือสูงกว่า ?? อัลบั้มนี้บ้าง ผมอยากให้วัดที่ เพลงฮิตทุกเพลง และ ยอดขาย และ ความดัง นะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบและข้อคิดเห็น ครับ

ป.ล อย่าด่าผมนะ ผมแค่ต้องการความคิดเห็นและความรู้ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เอียงมรณะ - [ 25 ก.ค. 51 16:38:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom