Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แฟนๆ Spice Girls เชิญครับ

พอดีผมพึ่งได้ดู The Return of the Spice Girls อะครับ
    แบบแฟนถ่ายอะนะ (กำจริงๆ ใครต้นคิดไม่ผลิต DVD เนี่ย)

มีเพื่อนๆคนไหนได้ดูบ้างอะครับ มาคุยกันหน่อย

แบบประทับใจมากก ขอพูดเรียงคนตามเสียงกรี๊ด (ตามที่ผมได้ยินนะครับ)

(เป็นความเห็นส่วนตัวทั้งหมดนะครับ คนอื่นอาจจะมองไม่เหมือนผม)

คุณนายวิค
    เสียงกรี๊ดคุณนายวิคดังสุดๆ
    ทุกครั้งที่เธอร้องเดี่ยว (นานมากๆ จะมีสักที)
    จะมีแต่คนกรี๊ด แล้วช่วง solo ของเธอนี่เก๋สุดกว่าเพื่อน คนอื่นเขาร้องกันคนละเพลง
    คุณนายไม่ร้องงงง แต่เธอเดินแบบ!! คนกรี๊ดกันกระจายเลย ดังสุดๆ ผมว่าเป็นจุดพีคเลยนะในความคิดผม

เอ็มม่า (ผมว่าเธอเป็นเสียงหลักของวงนะ)
    น่ารักมากกกกกก เสียงหวานโคตร เวลาเอ็มม่าร้องส่วนใหญ่คนร้องตามกัน(เพราะท่อนเด่นๆ ส่วนใหญ่เอ็มม่าร้องทั้งนั้น เหอๆ)
    ผสมๆเสียงกรี๊ดกันไป

จริงๆสามคนที่เหลือผมว่าเสียงกรี๊ดพอๆกันนะครับ
    เจอรี่
    เธอเป็นคนที่ดูพลังมาก ช็อตเด็ดที่ผมประทับใจคือ
    ช่วงที่ร้องเพลง Let Love Lead The Way กัน (ร้องแค่สี่คน) แล้วจบเพลงเจอรี่ก็โผล่ขึ้นมา..
    ห้ากันยืนจับมือกันนาทีกว่าๆ ยืนเฉยๆจริงๆ แล้วแฟนกรี๊ดกันสุด ๆ

หลังจากนั้นเพลง Mama ก็ดังขึ้น.. ห้าคนเดินเรียงกันมาหน้ากระดานมาสู่ตรงกลาง
    ฮือ นาทีนั้นแอบร้องไห้ด้วยอ่ะ เพราะไรไม่รู้ซึ้งมากๆ
    ทำให้ผมเห็นว่า เอ่อ มันต้องมีเจอรี่ด้วยอ่ะ มันต้องห้าคน ขาดเธอแล้วไม่รู้สึกไม่ครบจริงๆ

เมลซี
    เป็นอีกคนที่ร้องเยอะ ทุกเพลงจะมีท่อนเด่นของเธอ
    ช่วง Solo ร้อง I Turn to You ร๊อคมาเลย เหอๆ

เมลบี
    ผมว่าเธอดูเต็มที่มากเลยนะครับ ใส่พลังเยอะมากๆ
    โดยเฉพาะช่วง Solo ของเธอแรงมากๆๆ แต่ผมไม่เคยฟังเพลงเดี่ยวของเธออะ - -"

ช็อตประทับใจ
    - เปิดตัวคอนเสิร์ตด้วย"Spice Up Your Life" ก็สนุกแล้ว แต่พอดนตรี "Stop" ขึ้นเท่านั้นแหละ
    โอโห้ กรี๊ดกันกระจาย ร้องตามกันดังมาก ๆ ท่าเต้นอนุบาลๆ แต่น่ารักแล้วก็ทำให้ห้วนนึกถึงอดีตมากๆ

- เพลงช้า
    "2 Become 1" "Viva Forever"  "Mama"  "Goodbye" ทุกเพลงเพราะมาก...แต่ประใจ Mama ตามที่เล่าไปแล้วด้านบน

-ช่วง Solo
    ต้องยกให้คุณนายวิคเลย ถึงจะสั้นสุดแต่ก็เปรี้ยวที่สุด เบื่อสุดคงเป็นของเมลซีมั้ง เหอๆๆ

ทั้งหมดที่กล่าวก็ไม่มีไรครับ แค่ดูแล้วประทับใจ อยากระบาย
    สิ่งหนึ่งที่ผมประทับใจคือทั้งห้าคนกลับมายืนอยู่บนเวทีเดียวกัน (จะรักกันจริงไหมหรือไม่ก็ตาม)
    ทำให้เห็นว่า คงไม่มีเกิร์ลแบนด์ จะมาแทน Spice Girls ได้อีกแล้ว
    ทั้งห้าคนเวลายืนอยู่ด้วยกันแล้ว มีพลังอะไรบางอย่างที่ผมบอกไม่ถูก คงเป็นความแตกต่างของห้าสาว (ห้าคนห้าไสต์)
    ที่ลงตัวมากที่สุดมั้งครับ

สุดท้าย อยากเห็น Spice Girls  กลับมารวมกันแบบนี้อีก
    อย่างน้อยอีกสิบปีข้างหน้าก็ยังดี ไม่ต้องออกชุดใหม่ ของแค่คอนเสิร์ตแบบนี้ให้คิดถึงวันเก่าๆ ก็พอ

ปล.สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ดูผมมีไฟล์ Mp4 อยู่ขนาด 471 MB เป็นลิงค์ของเวป megaupload นะครับ
    วีดีโอเป็นมุมที่แฟนเพลงถ่ายนะครับ แต่ค่อนข้างดีดูรู้เรื่อง แล้วสนุกมากๆ ใครสนใจก็ถามไถ่ได้ครับ หรือหาดูได้ตามยูทูบนะครับ

จากคุณ : ผู้ชายก็แบ๊วได้ - [ 25 ก.ค. 51 20:22:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom