Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เบื้องหลัง สุบิน เมธาและ ไอพีโอมาไทย

พอดีไปกินข้าวที่ร้านอาหารแล้วอ่านเจอในไทยรัฐวันนี้ครับ ตอนแรกว่าจะไปก็อปจากไทยรัฐมาให้ดูเลย แต่พึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้ต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงจะเข้าไปดูได้ถ้าใครเป็นสมาชิกอยู่แล้วก็รบกวนก็อปมาให้เพื่อนสมาชิกดูแทนแล้วกันครับ ผมจะเล่าเท่าที่จำได้แล้วกันครับ

- ตอนแรก สุบินและวงไม่ได้มีกำหนดมาไทย แต่ไปเปิดคอนเสริตที่ออสเตเรียถึงสามรอบพอท่านทูตอิสลาเอลประจำประเทศไทยรู้เลยทาบทามผ่านทางผู้จัดการวงเพื่อนของท่าน ผู้จัดการวงเลยไปปรึกษาสุบิน ปรากฎว่าสุบินแกเอาด้วยครับ(ส่วนตัวมีคนบอกว่า สุบินมาไทยประจำทุกปีอยู่แล้วเป็นส่วนตัว แกชอบข้าวเหนียวมะม่วง)

- พอสุบินเอาด้วยปัญหาต่อไปคือค่าตัวแกและวงครับ ประมาณ160000 ยูโร หรือประมาณสิบล้านบาท(เองครับ)(อ่านเจอข้อมูลที่อื่นมาว่าค่าตัวสุบินต่อคืนตกสองล้านห้าถึงสี่ล้านบาต่อคืนครับ)เลยได้สปอนเซอร์ใจดีที่รู้ว่าจัดไงก็เข้าเนื้อยอมควักกระเป๋าด้วยความชอบส่วนตัวครับ(ขอขอบคุณไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ และขออภัยที่จำชื่อไม่ได้) นี่เป็นสาเหตุให้บัตรแพงมหาโหดครับรู้เหตุผลแล้วก็อย่าไปด่าผู้จัดแล้วกันครับ ผมว่าหลายๆท่านที่ได้ไปชมคงรู้สึกเหมือนผมว่า คุ้มค่าบัตรทุกสตางค์ที่เสียไปจริงๆครับ

- ทางผู้จัดได้รับคำขอมาเลยว่าต้องรับรองสุบินและคณะในวงจำนวน ร้อยห้าสิบชีวิต ระดับวีไอพีจริงๆ ทางผู้จัดเลยเปิดห้องสูทให้สุบินที่โอเรียนเต็ลครับ(ความเข้าใจส่วนตัวผมคือน่าเป็นห้องพิเศษของโอเรียนเต็ลที่โรงแรมจะไม่เปิดให้คนธรรมดาเข้าพักแม้คุณจะเอาเงินไปกองแค่ไหนแต่จะต้อนรับเฉพาะแขกระดับวีไอพีจริงๆเท่านั้น เช่นสมัยก่อนคือประธานธิปดีอเมริกา ศิลปินดังระดับโลก สุลต่านบูรไน หรือ คุณภรทิพย์ ตอนได้นางงามจักรวาล คุณอานันท์ ตอนเป็นนายก) ส่วนวงนั้นผู้จัดเปิดห้องที่ดุสิตธานีให้ครับ(หรูไม่แพ้กัน)และนักดนตรีต้องการห้องเดี่ยวทั้งหมดครับแม้จะเป็นสามีภรรยากัน เพราะเขาต้องการสมาธิจริงๆครับ (สะท้อนให้เห็นอาชีพนักดนตรีอาชีพจริงๆครับ ว่าต้องซ้อม ซ้อม แล้วก็ซ้อม เท่านั้น แข่งกับตัวเองและนักดนตรีอีกหลายเท่าตัวนักที่จ้องจะแย่งงานในวงระดับโลกเช่นนี้ )

- รายงานข่าวแจ้งว่า นักดนตรีทั้งวงประทับใจการรับรองครับ ยกเว้นสุบินคนเดียวที่ไม่ค่อยมีความสุขเท่าไร เพราะอะไรนะหรอ ก็กระเป๋าเดินทางของเขาคนเดียวหายครับ ตรวจพบว่ายังคงเดินเล่นที่ซิดนี่ย์อยู่ แกเลยต้องเสียเงินสองแสนบาทตัดทักซิโด้ใหม่ขึ้นแสดงแทนครับ!(โถคุณน้า ตัดไปเถอะครับสองแสนเองขนหน้าแข้งไม่ล่วงหรอก ได้ตั้งสี่ล้าน ฮ่าฮ่าฮ่า)

จากคุณ : ErShiYi - [ 2 ส.ค. 51 20:41:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom