Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****คำแปลเบื้องหลังการถ่ายทำHSเวอร์ชั่นเฉพาะเสี่ยงเสียง*****

สวัสดีค่ะมามาส์และพี่น้องซวี่ทุกคน…………..
    ตอนสามซื่อมามาขอแปลเบื้องหลังก่อนนะคะ ดูแล้วช๊อบชอบอ่ะ เสี่ยงเสียงน่าร้ากกกกกกรัก

เบื้องหลังการถ่ายทำHSเวอร์ชั่นเฉพาะเสี่ยงเสียงflower

โฆษก: หลังผ่านการบากบั่นพร่ำเพียรของคนมากมายมิได้หยุด ในที่สุดหลันฉิวฮั่วก็ได้สู่สายตาของผู้ชมทุกคน แต่ว่าในกองถ่ายจะมีเรื่องสนุกๆอะไรเกิดขึ้นบ้างนั้น เราไปดูภาพหลุดกันเล้ย

วันนี้ทีมถ่ายละครได้ทุ่มทุนเคลื่อนย้ายเครื่องใหญ่และแรงแขนของคนมากมาย เพื่อไว้คอยดึงสุดหล่อตงฟางเสียงทะยานขึ้นชู้ทลูกบาสด้วยลีลาสุดเท่ห์เลยนะ “ระวัง” “เตรียมเชือก” อ๋อ..ที่แท้เครื่องจะเคลื่อนไปข้างหน้านี่เอง เวลาเดียวกันเจอร์รี่ก็ต้องเหาะไปข้างหน้าด้วย และต่อจากนี้ก็จะได้เห็นภาพที่เจอร์รี่หน้าถอดสีด้วย (เปรี้ยง) โอ พระเจ้า เจอร์รี่ขาคุณยังโอเคมั้ย

ซวี่: เมื่อสักครู่นี้ได้ถ่ายถูกตอนที่ผมชนถูกกล้องรึเปล่า ขาผมเลือดไหลแล้วตอนนี้ เพราะคิดว่าหลายครั้งก่อนก็จะลอยผ่านด้านข้างๆไป ปรากฏว่าครั้งนี้พวกเขาดึงเบี้ยวไป ตัวผมห่างจากเครื่องนิดเดียวเอง แล้วผมอยากบอกเขา.....
    ผมเห็นเขาเดินตรงมา ผมรู้สึกสีหน้าตัวเองแล้วว่า ไม่สามารถเก๊กหล่อได้อีกต่อไป ตามจริงแล้วต้องหล่อมากเลย”
    (เล่าไปตาเหลือกไปเลยแหละ) ฮ่าฮ่าฮ่า

โฆษก: เออ...แต่ว่าเจอร์รี่สำหลับเรื่องโหนสลิงแล้วคุณมีประสบการณ์มาแล้วไม่ใช่เหรอ

ซวี่: ก่อนนี้เคยโหนสลิงตอนถ่ายโฆษนา แต่ไม่ค่อยเหมือนอันนี้ เพราะว่าต้องโชว์ลีลาชู้ทลูกบาส มันก็รู้สึกสนุกดีนะ และเมื่อครู่นี้ยังเห็นฉากที่ผกก.ถ่ายไว้ ก็เลยรู้สึกถึงความสำเร็จ เพราะเมื่อครู่นี้มีอยู่ฉากหนึ่งขาดแค่นิดเดียวก็จะชนถูกแล้ว แต่ผมเบี่ยงหัวทันก็เลยรู้สึกถึงความจริงที่จะเกิดขึ้นตรงนั้น เพราะตัวเองอยู่ใกล้กล้องมากๆ และผู้ชมเห็นแบบนี้อาจคิดว่าง่ายมาก แต่จริงๆแล้วนั่นคุณต้องพิชิตความกลัวให้ได้ เพราะว่าคุณดูแบบนี้คุณจะรู้สึกว่ามันกำลังจะชนคุณแล้วนะ แต่คุณก็ต้องพยายามแข็งขืนไว้ ใกล้ชนแล้ว ใกล้ชนแล้ว คุณต้องรีบเบี่ยงตัวหลบ ตุ้ยอา ก็เลยรู้สึกสนุกมาก (จ้า..พ่อคนเก่ง พ่อคนกล้าหาญ)รัก

โฆษก: ลำบากคุณแล้วนะเจอร์รี่ ครั้งหน้าคุณต้องระวังความปลอดภัยตัวเองให้ดีๆนะ

ผกก.: พวกเธอแค่โชว์ลีลา ไม่ต้องสนใจใครจะมาจับคุณ

โฆษก: อู๋จุนคุณกลัวมั้ย

อู๋จุน: ก็เหาะขึ้นไปแล้วไปบล็อกลูกเขา (มีตัวหนังสือขึ้นมาว่า..ตอบไม่ตรงคำถาม) แล้วเขาก็เปลี่ยนมือ

ซวี่: เดี๋ยวผู้ชมก็จะเห็นลีลาช่วงบนต้องหล่อมากใช่มั้ย แต่ช่วงล่างขาของผมก็จะ...จ๊าก...

อู๋จุน: ขาของพวกเราก็จะเตะสู้กันอยู่ข้างล่าง (เตะขาให้ดูด้วย)

ซวี่: อีกสักครู่ทุกคนคอยดูนะ ผมจะฉวยโอกาสถอดกางเกงเขา (เหะๆตี่ตี๊นิสัยชอบแกล้งคนตั้งแต่เล็กไม่เคยเปลี่ยน)

โฆษก: เพราะว่านักแสดงสองคนต้องเหาะขึ้นกลางอากาศไปพร้อมๆกัน ดังนั้นทางกองถ่ายได้เตรียมหนุ่มล่ำแรงเยอะไว้มากมายเพื่อคอยดึงเชือกสลิง ถึงแม้จะเป็นการเคลื่อนไหวที่ดูง่ายๆ แต่ก็เสียเวลาไปไม่น้อยเลยนะกว่าจะเสร็จสิ้น

ขอแปะรูปของน้องเขี้ยวแก้วประกอบด้วยนะ ช๊อบชอบโยเฉพาะรูปแรกที่หลับตา

จากคุณ : พี่ R - [ วันแม่แห่งชาติ 23:34:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom