Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*****คำแปลเบื้องหลังการถ่ายทำHSเวอร์ชั่นเฉพาะเสี่ยงเสียงตอนสี่*****

สวัสดีตอนดึกๆค่ะมามาส์และพี่น้องซวี่ทุกคน......

ย่องมาเปิดบ้านดึกๆ รอลุ้นว่าใครจะได้นั่งโซฟาhaha
    ขอแปลเบื้องหลังก่อนนะคะ หลังจากดูจบแล้วอยากแปลเบื้องหลังมากกว่า เสี่ยงเสียงน่าร้ากกกกกฮ่าฮ่าฮ่า

เบื้องหลังหลันฉิวฮั่วตอนสี่ค่ะflower
    โฆษก: คุณพี่ใหญ่ (เจ้าสู้ไห่) เป็นอาวุโสในวงการบันเทิง ในละครเขารับบทเป็นพ่อของตงฟางเสียง แต่ว่าการร่วมงานครั้งแรกของเจอร์รี่กับคุณพี่เจ้านั้นน่าขำมากเลยนะ…………..

เสี่ยงเสียง: เมื่อกี๊นี้ผมโดนพี่เจ้าเล่นงานเกือบแย่ เมื่อครู่นี้มีซีนหนึ่งผกก.จะถ่ายเราพ่อลูกสองคน ก็คือผมต้องโดนเขาบ่น แล้วผมก็จะต้องไม่พอใจมาก ปรากฏว่าเขาคอยกระซิบอยู่ข้างหูผมตลอด..(มีตัวหนังสือขึ้นว่า.. โอ้ยโย๋มีลักยิ้มด้วยอ่ะ) จมูกโด่งเป็นสันด้วย เขาคอยแหย่ตลอด ๆ แล้วผมก็ก้มหน้าแบบนี้ ตามจริงแล้วหน้าต้องหงิกมาก ๆเพราะไม่พอใจพ่อ  แล้วผมก็เกือบหลุดขำออกมาแล้ว ผมเลยยกมือขึ้นมาบังไว้ ....

พ่อเสียง: ไม่ใช่ ก็เมื่อกี๊นายรับประกันว่านายจะไม่มีทางหลุดหัวเราะไง

เสี่ยงเสียง: ตุ้ยอา เพราะเมื่อกี๊นี้ที่จริงเขาบอกว่าเขาโอเค ผมบอกว่าผมไม่หัวเราะหรอก ผมกลั้นหัวเราะได้ แล้วเขาก็พูดยั่วผมอยู่ตรงนั้น

พ่อเสียง: เมื่อครู่นี้ผมใช้กลยุทธ์ไปแค่สามส่วนเท่านั้นนะ

เสี่ยงเสียง: ตุ้ยอา เขาพูดเรื่องตลกเก่งมากเลย ช่างร้ายกาจจริงๆ พลังล้ำลึก (โชว์ลักยิ้มบุ๋มลึกน่าร้ากกก)

พ่อเสียง: ไม่หรอก ๆ

เสี่ยงเสียง: ของผมก็พยายามเคร่งขรึมที่สุด แต่เขาอยู่ข้างๆคอยพูดยั่วตลอด..(โห มีลักยิ้มด้วย น่ารักมากเลย....)

พ่อเสียง: ไม่ใช่ นายยังมีสิวขาวๆเม็ดนึงด้วย (ชี้ที่ใต้คาง)

เสี่ยงเสียง: ตุ้ย ๆ ๆ เขาบอกว่ายังมีสิวเม็ดนึงด้วย 555 แล้วคุณก็จำเป็นต้องทำหน้าตาขึงขังมาก....ผมจะบ้าแร้วววว(ทำเสียงตลกมาก)

พ่อเสียง: พลิกดูบทมาหลายตอนก็ยังไม่เห็นมีซีนไหนที่ก่นด่านาย ได้ยินมาว่าบาสนายก็ไม่ยอมเล่น ได้การเลยทีนี้ไอ้จอมเกเรฉันได้จัดการนายแน่ๆ ทั้งย้ายที่เรียนทั้งไม่ยอมเล่นบาส ต้องไปด่าเขาต้องไปสั่งสอนเขา แต่ผลปรากฏว่าซีนนี้เป็นแบบนี้ (ผิดหวังมากที่ไม่มีโอกาสสั่งสอนฮ่าฮ่าฮ่า)ผกก.บอกว่าไม่ต้องใช้เสียงพาเขามาให้ดูเฉยๆ (มีตัวหนังสือขึ้นว่า..ผิดหวัง...ส่วนเจ้าเสียงตัวแสบอมยิ้มผิดกับพ่อเสียงค้อนให้ด้วยความหมั่นไส้ทำท่าอยากจะเข่าให้ด้วยฮ่าฮ่าฮ่า)…………

credit xiao fu rong,nbbbs.com

จากคุณ : พี่ R - [ 21 ส.ค. 51 00:22:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom