Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บอยแบนด์ที่มีเพลงน่าฟังที่สุดคือ?

เมื่อก่อนผมเคยโพสไว้ว่า ตอนนี้บอยแบนด์ของไทยกำลังน่าเป็นห่วง
    เพราะไม่ค่อยมีวงไหนเจ๋งเลย
    ขอถอนคำพูดครับ พร้อมตบปากตัวเองสามครั้งรวด
    หลังจากได้ติดตามหลายๆวงมาจนถึงปัจจุบันนี้
    พบว่ามีหลากหลายวง ที่เจ๋งมากๆ เผลอๆเจ๋งกว่าต่างๆประเทศอีก

เช่น ซีควินท์(ผมไม่ค่อยชอบอาร์เอสนะ บอกตรงๆแต่ผมว่าวงนี้เข้าท่าดีมีแวว) ที่เต้นเก่งและแต่ละคนมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ลงตัวดี (แม้ว่าจะยังไม่ดีเท่า nice to meet u )แต่โดยรวยแล้วตอนนี้ผมว่าเป็นเบอร์ 1 อยู่
    และ ที่ผมเทให้หมดใจไปเลย คือ forget mo not ของบ้าน AF ไม่รู้ว่าตั้งใจให้เป็นบอยแบนด์หรือเปล่า แต่เท่าที่ฟังมาในส่วนของเพลงผมว่าร้องประสานเสียงกันได้ลงตัวที่สุด เสียงของทุกคนมีเสน่ห์หมดไม่มีใครเด่นหรือโดดออกมา (ซึ่งผมว่า ซีควินท์ยังมีอยู่นิดหน่อย นิดเดียว) แต่เป็นเบอร์ 2 เพราะโปรโมทสู้ไม่ได้ เต้นไม่พร้อมเพรียงเท่า
    ส่วนวงอื่นๆก็เสมอตัวครับ ไม่เด่นมากไม่แย่มาก

ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆคิดกันแบบไหนบ้าง ก็เลยอยากจะถาม

ลองเอาเพลงมาให้พิสูจน์กัน

จากคุณ : Excellent liar - [ 27 ส.ค. 51 05:39:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom