Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครชอบป้า Dionne Warwick บ้างปะครับ

ผมพึ่งโอกาสได้เสพงานของป้าแกเต็มๆ เมื่อวานเองอะครับ
    อัลบัมรวมฮิต The Love Collection อะครับ
    ต้องบอกเคลิ้มเลยอะครับ ฟังจนวันนี้ ยิ่งฟังยิ่งเพราะ

รู้สึกรู้จักป้าช้าไปมากๆ ก่อนหน้านี้
    ผมเคยฟังเพลง Walk On By กับ The Look of Love จากแผ่นซีดีของแม่
    เป็นแผ่นรวมฮิตนักร้องเก่าๆ ก็ชอบทั้งสองเพลงมาก ชอบมานาน
    แต่ไม่มีโอกาสได้หาเพลงอื่นๆของป้าแกมาฟังเลย

จนไปเจอแผ่น  The Love Collection อยู่ในร้านซีดีขายแค่ 30 หยวน (ไม่ถึง 150 บาท)
    เลย เอาว่ะ ของดูหน่อยซิ เสียงป้าในสองเพลงที่เรารู้จักก็เพราะดีนี่ เพลงอื่นน่าจะเพราะด้วย

ปรากฏว่า ไม่ผิดหวังเลยจริง ๆ เพราะทุกเพลง ยี่สิบเพลง ชอบหมด
    อย่าง I Say a Little Prayer เนี้ย เคยฟังแต่ของ Diana King ผมไม่รู้ว่ามาก่อนเลยป้าแกคือต้นฉบับ เพราะมาก ๆๆๆ
    เพลงที่ผมชอบมากที่สุดตอนนี้คือ I'll Never Fall In Love Again ครับเคยฟังเวอร์ชั่นคนอื่นผ่านๆมาบ้าง แต่เสียงป้าโดนผมสุด
    มีความสุขกับเพลงป้ามาก ๆ สุขจนไม่อยากเก็บไว้คนเดียว เลยมาตั้งกระทู้ ๕๕๕

มีใครชอบบ้างไหมครับ เล่าเรื่องของป้าแกให้ฟังหน่อย
    ปัจจุบันป้าหายไปไหนครับ เป็นยังไงบ้าง ยังทำเพลงอยู่ไหมครับ
    พอดีผมไม่ทันอ่ะครับ ผมอายุ 23 เอง เหอๆ
    ใครมีเกร็ดเล็ก เกร็ดน้อยหรือชอบเพลงไหน ร่วมคุยกันครับ

จากคุณ : ผู้ชายก็แบ๊วได้ - [ 29 ส.ค. 51 23:38:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom