Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เสาร์อาทิตย์ฉันคิดถึงเธอ ฉันนอนละเมอหัวใจไหวหวั่น - -> เคยฟังกันมั้ยคะ

พบกันใหม่ พบกันใหม่ จากกันไป หัวใจจากกัน
    โอละเฮ ลั้ล ลัล ลา หนึ่งสัปดาห์เราหยุดสองวัน
    เสาร์อาทิตย์ ฉันคิดถึงเธอ ฉันนอนละเมอ หัวใจไหวหวั่น
    จากกันไปเมื่อไหร่จะพบกัน จากกันไปเมื่อไหร่จะพบกัน
    พอถึงวันจันทร์เราก็พบกันใหม่ พบกันใหม่

เนื้อเพลงประมาณนี้ค่ะ เป็นเพลงเด็กอนุบาล
    ไม่ทราบว่าเคยมีใครเคยฟังมั้ย
    เพราะอยากรู้ว่าเป็นเพลงของใคร ใครเป็นผู้แต่งน่ะค่ะ

ถ้ามีใครทราบรบกวนบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ดอกไม้

จากคุณ : ratta - [ 10 ก.ย. 51 12:02:45 ]