Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Beatles รำลึก

ผมเกิดไม่ทัน The Beatles ครับ   (ความจริงเกิดน่ะทัน แต่ยังเล็กอยู่)    แต่เนื่องจากที่บ้านชอบฟังเพลง ก็เลยได้ยินติดหูมาบ้าง    มาติดหนึบเอาก็ตอนวัยรุ่น เป็นช่วงที่ตั้งวงดนตรีขึ้นมาเล่นๆ  ช่วงนั้นฟังเพลงของ The Beatles อย่างเอาเป็นเอาตาย  เรียกว่าร้องได้เกือบทุกเพลง

เวลาผ่านไปนานเหลือเกิน จนมี Youtube ถึงนึกขึ้นได้ว่า เราน่าจะลอง search เพลงของ The Beatles ดู  ก็ได้มาหลายเพลงครับ  เลยลองเอามาแบ่งกันฟังดู  

ผมไม่ได้เรียงเพลงเลยนะครับ  นึกอะไรได้ก็ เปิดเลย   บางเพลงอาจจะเป็น Original  บางเพลงอาจจะเป็นการแสดงสดของ Paul คนเดียวในช่วงแก่งั่กแล้ว  แต่เห็นว่ามีสีสันดี ก็เอามาครับ

ลองฟังดูครับ

...........................................

จากคุณ : Jele - [ 15 ก.ย. 51 16:10:10 ]