Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review:Nat Get up beautiful อัลบั้มดีที่ควรมีค่ะ

ตอนแรกเราก็มีอารมณ์ประมาณว่าไม่ซื้อหรอกเสียดายตัง เพราะไม่กี่เพลงแน่ๆ แต่ก็อดใจไม่ได้ทุกที เพราะปกสวยงามมาก ก็เลยหยิบมากับ ศรัญย่า sweet love song เดี๊ยวมารีวิวค่ะ

เข้าเรื่องกันดีกว่า
    สั้นๆได้ใจความนะค่ะ

นัทอัลบั้ม นี้ มีพัฒนาการร้องที่ดีมากๆ ในด้านการวางเสียงทั้งหมดในอัลบั้ม การอิมโฟไวทในอัลบั้มนี้ สวยงามมาก การแอทลิปเสียงเนียนสวยมีเอกลักษณ์ คำร้องแต่ละคำมีการดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์ของนัทอย่างแท้จริง เก๋ไก๋มากๆ เพลงเกือบทั้งหมดวางด้วย โซล ป๊อป เก๋ๆ มากจนหลายๆคนเรียกว่าเป็น Etc ****ภาคผู้หญิง  แต่ละเพลงมีนักแต่ง เพลงเก่งๆ อย่างพี่นิ้ม สีฟ้าพี่ หนึ่งณรงวิทย์ พี่สุรักษ์คนนี้อยู่ตั้งแต่แกรมมี่เกิด เรียกว่าได้ซื้อมาแล้ว ไม่มีความรู้สึกว่าอยากโยนทิ้งหรือ มีความรู้สึกว่าเป็น pop ทั่วไปดาดเดื่อนตลาดแน่นอน นัทมีเสียงร้องที่เพราะมาก น่าฟังมากและการอิมโฟไวทและแอทลิปที่มีพลังไพเราะๆมากๆ ไม่จำเจเหมือนกับเพลงป๊อปในตลาดทั่วไปอย่างแน่นอน ไม่มีไว้คงเสียดายแย่เลยค่ะ ใครที่เคยฟังเพลงของนัทแล้วมันไม่ สุด ขาดตรงนั้นขาดตรงนี้ อัลบั้มนี้ทำได้ Perfect ค่ะ ลงตัวสุดๆ

สังเกตใหม้คนที่ซื้ออัลบั้มนี้แล้วก็ฟัง เป็นคนมีรสนิยมพอสมควรนะค่ะ อิอิ ลองคิดดูนะค่ะ

คนที่ซื้อแล้ว ปลื้มเพลงอะไรที่สุดค่ะ ขอหนึ่งเพลงซึ้ง หนึ่งเพลงสนุด อิอิ ซื้อมาเกือบเดือนแล้วค่ะ แต่ฟังตลอด  มีโอกาสจะมารีวิว อัลบั้มที่ควรมีไว้ในครอบครองอีกนะค่ะ เราปลื้มเพลงทุกเพลงเลย เลือกไม่ได้ ตอนนี้หัดร้อง ความจริงเกี่ยวกับรัก สนุกดี ร้องแล้วมันส์ มาก เต้นไปด้วยทุกที แต่ร้องยากค่ะ ยากมากๆ ก่อนhookอ่ะ มันมีคีย์ที่แบบไล่ระดับนิดๆ ไปเรื่อยๆ ยากพอตัว แต่เพลงนี้ร้องแล้วมันส์ที่สุด

ว่างๆจะมารีวิว อัลบั้มที่ควรมีใว้ในครอบครองนะค่ะ ถ้าเพื่อนปลื้มกัน

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 51 01:50:27

จากคุณ : TOngD123 - [ 27 ก.ย. 51 01:48:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom