Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"How to create and generate love?" MV ตัวใหม่ของ Tahiti80 เพลง All Around

"How to create and generate love?"

=v=
    ชอบมากมายอ่ะครับ
    กับประโยคนี้อ่ะ
    เหอๆๆ

เป็นเอมวีซิงเกิ้ลแรกของวงอิเลกโทรนิกปิ๊วป๊าวจากฝรั่งเศสครับ วง Tahiti 80 ครับ
    ซิงเกิ้ลแรกนี้เป็นเพลง All Around จากอัลบั้ม Activity Center ครับผม
    เป็นอัลบั้มที่สี่แล้ว
    (แต่ถ้าเป็นแฟนวงนี้มาตลอดจะรู้สึกว่าพึ่งจะอัลบั้มที่สี่เองหรอ ก็พี่แกเล่นออกอีพีเยอะซะขนาดนั้น ถ้านับรวมหมดนี่อาจจะอัลบั้มที่แปดที่เก้าแล้วก็ได้นะ เหอๆๆ)
    คงเอกลักษณ์ของวงไว้ดีมากกกกก ชอบๆๆ
    และเอมวีตัวนี้ก็น่ารักมากจริงๆครับ อยากให้ดูกันทุกๆคนเลย น่ารักดีเข้ากับเพลงด้วย

หวังว่าจะชอบกันนะครับ

ปล.1 ในระหว่างที่หาข้อมูลนี้ทำให้ทราบได้เลยว่าแฟนเพลงวงนี้ค่อนข้างน้อยมากกกกกก อันเนื่องมาจาก 1. ข้อมูลอันน้อยนิดใน wiki เหอๆๆ พอลองกดลิ้งไปที่อัลบั้มพวกเขาดูปรากฏว่าไม่มีลิ้งซะงั้น และ 2. เซิร์ชหารูปปกอัลบั้มนี้ในกูเกิลยังไม่เจอเลยอ่ะ เศร้าใจ

ปล.2 ต้องขอบคุณคุณ meed มากนะครับที่อนุเคราะห์ตัวอย่างอัลบั้มนี้ให้กับผม ดีใจจริงๆ ครับ เพราะกว่าถ้าจะรอให้เข้ามาขายในไทยนี่คงรอเหงือกแห้งเหมือนกัน ไงช่วงนี้คงใช้ฟังแก้ขัดไปก่อนอ่ะครับ

ปล.3 ถ้าใครอยากได้ตัวอย่างอัลบั้มนี้ไปฟังก็หลังไมค์ได้ที่ผมละกันนะครับ แต่เครดิตลิ้งนี่เป็นของคุณ meed นะครับ (ตอนแรกจะให้หลังไมค์ไปที่คุณ meed ล่ะครับแต่พอดียังไม่ได้ถามกัน เด๋วคุณ meed วุ่นวายด้วยอ่ะครับ เข้าใจผมนะครับ เหอๆๆ)

ขอบคุณคุณ meed อีกทีละกันนะ ดีใจๆ ตอนนี้ก็เปิดฟังตลอดเลย

แล้วจารออุดหนุนแผ่นนะจ๊ะ Tahiti 80 เอิ๊กๆๆๆ

เครดิตเอมวีจาก http://www.tahiti80.com/ นะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 51 00:52:05

จากคุณ : The son of zolidor - [ 29 ก.ย. 51 00:46:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom