Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเพ้อ oasis : dig out your souls น่ะครับ

สั้นๆรวบรัด ได้ใจความเลยละกันนะครับ
    ก็อย่างที่ทราบกันดีว่าวงนี้พี่โนเอลกะพี่เรียมกะยิงซิงเกิ้ลออกมาแพรมๆให้หอมปากหอมคอกันไปหลายแล้วน่ะครับ

พอดีผมเผอิญได้ฟังตัวอย่างเพลงในอัลบั้มแล้วน่ะครับ

เพราะมากมายเลยชุดนี้
    ชอบมากกกกกกก

ดูดนตรีสวยงามขึ้นมากก
    (ผมฟังมาได้ถึงแค่ ชุด stand giant shoulder อะไรซักอย่างเนี่ยครับ สองอัลบั้มต่อจากนั้นนี่ไม่รู้จักซักเพลงเลยเหอๆๆ)

แต่อัลบั้มนี้รู้สึกได้เลยครับ ว่า soft ขึ้นนะ
    เพราะๆๆ อ่ะครับ
    ให้ 5/5 เลย ชอบมาก

มาเพ้ออีกแล้ว ครับ
    ขออภัย
    ช่วงนี้ระงับอารมณ์ไม่ค่อยอยู่เลย ก็วงโปรดทั้งนั้นเลยน่ะครับ ที่ออกอัลบั้มกันมา

ปล. ข้อน่าสังเกตคือ พี่ฟรานอัพบีทกับความร็อคขึ้น ส่วนพี่น้องโนแอลกับเรียมอัพบีทลงดูสุนทรีย์มากขึ้น เนี่ยเตี๊ยมกันรึเปล่าเนี่ยสองวงเนี้อ่ะ เหอๆๆ

แต่ไงก็ชอบครับ ชอบอัลบั้มนี้เท่ากับ what s the story (morning glory) เลยครับ

อ่อ ว่าแต่ oasis นี่ EMI ป่ะครับ
    ถ้าใช่แล้วงี้เมื่อไหร่จะได้แผ่นเนี่ยยยยยย
    รอๆๆ

จากคุณ : The son of zolidor - [ 1 ต.ค. 51 18:40:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom