Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บอกตามตรงครับ ผมไม่ชอบ radiohead

คือผมไม่เข้าใจว่าเค้าอาศัยกระแสผลักดันวงหรือป่าว
    แต่หลอนนะครับ ยอมรับหลอน แต่ฝีมือ อืมมม ผมเฉยๆนะครับ กับเพลงเค้า
    นับตั้งแต่ OK Computer ผมก็ทนฟังไม่ได้อีก
    คุณลองดูเล่นสดสิครับ สิ้นดีอะ เจตนาผม จะว่าทำลายเค้า ผมก็ยอมรับนะครับ
    เพราะด้วยเหตุที่ผมฟังเค้าเล่นสด แล้ว มันอะไรก็ไม่รู้ มันต่างดาวเกินไป
    เหวี่ยงอย่างเดียว หัวไม่ต้องฟู look ต้องไม่เซอร์มาก ต้องใส่สูทตามโอกาส
    เก๊กหน้าต้องประหลาด ไม่ทำหน้าประหลาด ไม่เซ็กซี่

ส่วนมากเด็กอยากแนวจะชอบครับวงนี้ กับเด็กโข่ง บางกลุ่ม เล็กๆ ร้องได้แต่ Creep

แสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ ใครชอบ ผมไม่ว่านะ ก็ความคิดแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพียงแค่ผมอยากบอกว่า ผมเบื่ออะไรประมาณเรดิโอเฮดน่ะครับ
    ติสแตก สักแต่ทำเพลงฟังไม่รู้เรื่อง แล้วเรียกว่าเป็นทดลอง เป็นวิัวัตนาการทางดนตรีบ้าง

ทอม ยอร์ค กับจอนนี่ กรีนวู๊ด ก็ไม่เห็นจะเท่ตรงไหนเลยครับ ดูก็รู้ว่าเลียนแบบ REM

นักร้องนำ ร้อง What's that เป็น What's thattttttttttttttttt หอนเอา หอนเอา โอย

คุณพ่อทอม ยอร์คสุดหล่อ มหาศิลปิน มาดมนุษย์ห้อง lab ครับ ปรับปรุงเหอะครับ เข้าใจว่าหลอน เข้าใจว่าหนุ่มสาวจะต้องกรี๊ดครับ เข้าใจ
    แต่เวลาคนพูดถึงคุณ แบบ เฮ้ย ฟังเรดิโอเฮดไหม เจ๋งว่ะ ผมขำครับ เหมือนแบบ ไอ้คนที่บอกว่าเจ๋งนี้ ช่างไม่รู้อะไรเลยว่าโลกนี้มีอะไรอีกตั้งเยอะ อย่าง The Jonas Brothers บลาๆๆ

ป.ล. แฟนคลับครับ ชัดมาให้หนักๆ เลย ครับ ผมรับฟัง

จากคุณ : หุ่นยนต์สับสน - [ 27 ต.ค. 51 23:55:37 A:125.24.36.26 X: TicketID:192081 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com