Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[AF FUNTASIA] ขอถามคนที่อยู่ใกล้ๆ หรือเคยไปซาฟารีเวิลด์ว่า "มีรถเมล์ รถตู้ หรือรถอะไรที่เข้าไปถึงในซาฟารีเวิลด์เลยครับ?"

ต้องขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่คนแถวนั้นน่ะครับ และหวังว่าคำตอบจากปัญหานี้ก็คงจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ที่อยากทราบด้วยน่ะครับ

ตอนมาบนถนนรามอินทราไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร เพราะรถเมล์ รถอะไรต่อมิอะไรก็จะมีอยู่แล้ว (โดยเฉพาะสายที่ไปมีนบุรี)

แต่ทีนี้...ซาฟารีเวิลด์ ไม่ได้อยู่บนถนนรามอินทราโดยตรง ต้องเข้าถนนปัญญาอินทรา (ตรงแยกวงแหวนฯ ก่อนแฟชั่นฯ) อ่ะครับ ต้องเข้าไปอีกจากแยกวงแหวนฯ ประมาณ 6 - 7 km แล้วทีนี้ไม่ทราบว่า..."มีรถเมล์ รถตู้ หรือรถอะไรบ้างที่เข้าจากปากทางรามอินทรา (กม.9 ตรงแยกวงแหวนฯ) ไปถึงซาฟารีเวิลด์เลยครับ?"

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้ำใจในทุกๆ คำตอบครับผม.

จากคุณ : ๛tum๛ - [ 29 ต.ค. 51 17:40:52 ]