Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>>รบกวนเซียนเพลง ขอรายชื่อเพลงตามนี้ด้วยค่ะ(โปรดคลิกเน้อ)<<<

สวัสดีค่ะ  ตั้งใจจะทำเรื่องราวของเรากับ(อดีต)แฟน โดยใช้เนื้อเพลงบรรยายถึงความรู้สึกนะช่วงเวลาต่างๆ  รบกวนเซียนเพลงหรือไม่เซียนทั้งหลายแนะนำรายชื่อเพลงตามอารมณ์ที่เราต้องการให้ด้วยค่ะ  หรือใครจะสงเคราะห์เนื้อเพลงท่อนที่โดนๆกับอารมณ์นั้นเลย ก็ยิ่งดีค่ะ  เอาล่ะ  เริ่มเลย..............

1.รู้สึกชอบ  จนอยากจะเข้าไปใกล้ชิดกว่านี้  หรือประมาณวางแผนจะได้อยู่ใกล้ๆ

2.สงสัยในความรู้สึกของเธอ  ว่าที่ทำมาทั้งหมดชอบฉันหรือเปล่า

3.ไม่อยากเชื่อว่าสุดท้ายเราก็ได้คบกัน  หรือเธอก็ตกลงคบกับฉัน

4.เกรงใจนะ  แต่คิดถึงมาก  เลยโทร.หาบ่อยๆ หรือติดต่อมาบ่อยๆ

5.ความห่างไกล  ไม่ได้ทำให้ฉันรักเธอน้อยลง  หรือเลิกคิดถึงเธอ

6.อยากรู้ว่าเธอคิดยังไงกับฉันกันแน่ แค่เพื่อนหรือมากกว่านั้น

7.เธอเงียบไป  เพราะอะไร

8.ตกลงเราเป็นอะไรกัน  หรือสับสนกับความสัมพันธ์ของเราสองคน

9.ยื้อ  หรือพยายามทำทุกอย่างให้เธอกลับมา

10.ไม่ฝืนใจเธอต่อไปอีกแล้ว

11.ยอมรับความจริงว่าสุดท้ายแล้วเราไปกันไม่ได้

12.ยอมเลิก ทั้งๆที่รัก

13.ยังคงเป็นห่วงเธอเสมอ

14.ยังคงรักเธอจากนี้และตลอดไป

ตอนนี้เรามีเพลงในใจบ้างแล้ว คือ เธอไม่รัก-ออฟ ปองศักดิ์,  อย่างน้อย(ก็เคยรักกัน) โก้ Mr.Saxman, เจ็บยังไงก็รัก-เป๊ก

สำหรับแต่ละช่วง  ไม่จำเป็นต้องมีข้อความตามที่บอกก็ได้นะคะ  แต่ขอให้มีเนื้อเพลงที่อารมณ์ประมาณนั้น  รักของเราน้ำเน่าดีเนอะ  เหอๆ

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ~องค์หญิง On The ROCK~ - [ 3 พ.ย. 51 18:36:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com