Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Let's talk about Jerry [2008-11-20 ] ( เรื่องรับ Jerry ที่สนามบินเถาหยวนของ Vicky )

สวัสดียามดึกคะมามา และพี่ๆ น้องๆ ทุกคน

ย่องมาเปิดห้องเรียนรอบดึก  เพราะพรุ่งนี้ติดธุระ ไม่รุจะกลับกี่โมง ขี้แง

อ่านจบขอให้นอนหลับฝันดีทุกคนนะคะ ส่งจูบ

2008.11.19  บันทึกเจ้าชายน้อยกลับบ้าน

By Vicky0103
    @http://www.jerryyan.org/discuz/viewthread.php?tid=18668

บ่าย 4  ~ พี่น้องฮ่องกง  แจ้งว่าเจ้าชายน้อยจะกลับจากญี่ปุ่นแล้ว

( ทำไมกลับมาจากญี่ปุ่น ~ เพื่อนฮ่องกงเป็นคนแจ้งข่าว ~ 5 ~ ไม่รุ ~ แต่ขอขอบคุณพี่น้องฮ่องกงที่ช่วยแจ้งข่าว ~ )

นักข่าวน้อยรีบติดต่อ  พี่น้องไต้หวันทันที ~ ว่าได้ข่าวอะไรบ้างไหม ~ 2 ชม.ผ่านไป ไม่มีกระจิตกระใจทำงาน ~ ซ้ำยังใจลอย ~ เช็ค บ.สายการบินผิดไป ~
    ( เจ้าชายน้อยขึ้น BR~ เราเช็ค CI ตลอด~~ แงๆ~~ )

ในที่สุดได้ข่าวว่า ~ เจ้าชายน้อยถึงสนามบินแล้ว ~~( สนามบินนาริตะ มั้ง )

ทาง JP บอกว่า ~~ น่าจะถึงซักเวลา 9:25 ~ แต่พี่น้องไต้หวันบอกว่า ~~ เธอเช็ดเจอว่าถึง 11:00 ~~

จะเป็นลม ~9:25  งั้นออกไปรอที่สนามบินเลยก็แล้วกัน ~~~

9:25 ผ่านไป ~ นักข่าวน้อยยังไม่ถึงสนามบิน ~ เจ้าชายน้อยก็ยังไม่ออกมาเหมือนกัน ~ ดีใจ  ~

11:30 ~~ ผกก.โต้วออกมาแล้ว ~~ พวกเราที่ยืนอยู่ตรงข้ามกับทางออก ~~ ทักทายกับ ผกก.โต้วเสียงดัง ~~

ผกก.โต้วโบกมือให้ด้วยความดีใจ ~~

และแล้ว ~  เจ้าชายน้อยปรากฏตัว ~ ไม่ทันตั้งตัว~ ข้างหลังนักข่าวน้อยมีเสียงกรี๊ดดังขึ้น ~~

เจ้าชายน้อยเงยหน้าขึ้นมอง ~~ ยิ้มเจิดจ้าผุดขึ้น ~

พี่น้องถามเจ้าชายน้อย ~  อาซวี่ ~ จะออกด้านซ้ายหรือขวา ~~

แต่ว่าอยู่ไกลกันมากไปหน่อย ~ เจ้าชายน้อยฟังไม่ได้ยิน ~ เข้าใจว่าท่ามือของพี่น้องเป็นการโบกมือทักทายกับเขา ~~ จึงเอาแต่โบกมือกลับ ~~

ต่อมา ~ เจ้าชายน้อย  ~ เดินเลี้ยวออกทางด้านขวามือ ~ พวกเราพากันกรูไปตรงทางออกด้านขวาทันที ~~

ลองคิดภาพกันดูซิว่า  สาวสวยกลุ่มใหญ่วิ่งหน้าตั้งในสนามบิน~ เจ้าชายน้อยจะยิ้มดีใจขนาดไหน ~ ลมจะใส่ ~

( ทำไมเขาใช้เดิน ~ พวกเราต้องใช้วิ่งด้วยอะ~  น่าแปลกใจ ~)

มาถึงทางออก ~ มองเห็นผกก.โต้วก่อนตามเคย ~~ ผกก.โต้วว่าพวกเราจริงจังมาก ~ ดึกขนาดนี้แล้วยังอยู่กันอีก ~~

พี่น้องถามเขาว่า  เปิดกล้องเมื่อไหร่ ผกก.โต้วที่กำลังเข็นสัมภาระเดินทาง ~ แบะมือออกทั้งสองข้าง ~

ต่อจากนั้น เจ้าชายน้อยเดินออกมา ~~ อยู่ไกลๆยังได้เห็นรอยยิ้ม ~~

เจ้าชายน้อยมองหน้าทุกคนรอบหนึ่งก่อน ~ แล้วจึงเอ่ยปากว่า ~  ทุกครั้งที่ได้เห็นพวกคุณ ผมรู้สึกดีใจมากนะ ~~

พวกเราตอบว่า ~~ได้เห็นคุณก็ดีใจเหมือนกันแหละ~~

เจ้าชายน้อยพูดว่า ~~ แต่ออกมาน้อยมากเลย ~~

พวกเราบอกว่า ~~ พวกเราออกมาบ่อยนะ ~~

เจ้าชายน้อยชี้แจงว่า ~ ผมเอง~ ผมเอง ~~ผมว่าตัวผมออกมาน้อยมาก ~~

( นักข่าวน้อยคิดในใจ ~~ คุณรู้ก็ดีแล้ว ~~ แต่ก็ดีใจมากที่เจ้าชายน้อยพูดอย่างนี้ ~~)

ต่อมา Fenny พูดว่า ~~  พี่น้องคนหนึ่งยิ้มเจิดจ้าทีเดียว~~   เจ้าชายน้อยพูดว่า ~~  ตุ้ยอา ตุ้ยอา ~~  ทุกครั้งคุณก็ยิ้มอย่างมีความสุขมากๆ ~~  ดูแล้วพลอยรู้สึกอารมณ์ดีไปด้วย ~~

พี่น้องตอบว่า ~~  ต้องต้อนรับคุณด้วยรอยยิ้มเจิดจ้าอย่างนี้แน่นอน  แล้วทุกคนก็หัวเราะขึ้นพร้อมกัน ~~~

ต่อจากนั้น fenny ถามพวกเราว่ามีรถกลับบ้านไหม ?? พวกเราตอบว่ามีซิ ~~  JJ พูดเล่นว่าไม่มีรถก็เดินเอา ~~

Fenny พูดว่า ~~ รถพวกเราเบียดไม่ลง ~~ กระเป๋าเดินทางเยอะเกินไป ~~ เจ้าชายน้อยเอาแต่พยักหน้าตาม~~

นักข่าวน้อยพูดสวน ~~ นั่งหลังคาก็ได้ ~~ เจ้าชายน้อยก็เลยเอาแต่ยิ้ม ~~

ท้ายสุด เจ้าชายน้อยกำลังจะก้าวขึ้นรถ ~~นักข่าวน้อยจึงรู้ตัวว่าจดหมายยังอยู่ในมือ~  (  เอาแต่หัวเราะร่า  เกือบลืม )

ซ้ำนักข่าวน้อยถูกรถเข็นสัมภาระคั่นไว้ ~~ เดินไม่ถึงตัวเจ้าชายน้อย ~~

พี่น้องช่วยกันส่งต่อ ~~ ให้จดหมายถึงเจ้าชายน้อย ~~ สุดท้าย fenny ช่วยเอาเข้าไปในรถ ~ เกือบไป ~ ยังทัน ~~

รถของเจ้าชายน้อย ~~ เปิดกระจกหน้าต่างไม่ได้ ~~ แต่โปร่งใส ~~ ฉะนั้นพวกเรามองเห็นเขา~~

เขาหันมาพูดกับพี่น้องฮ่องกง ~~ นักข่าวน้อยหลบอยู่ข้างหลังพวกเขา ~~

เจ้าชายน้อยโบกมือให้ ~~ ดูเหมือนจะเห็นปากเจ้าชายน้อย~~ พูดว่า  ‘ เซียงกั่งเจี้ยน ’  .. พบกันที่ฮ่องกง ...   ( พูดกับพี่น้องฮ่องกงนั่นเอง ~ )

ฉันไม่รบกวนการพูดคุยที่ไม่ออกเสียงของพวกเขา ~~ อ้อมไปอีกด้านหนึ่งของตัวรถ ~~ เจ้าชายน้อยอยู่ในรถ~~ คอยหันไปหันมา ~~ ด้านไหนมีพี่น้อง ~~ เห็นใครเป็นต้องโบกมือให้ ~~ ท่าทางมีความสุขมาก ~~

จนกระทั่ง fenny จัดแจงเรื่องกระเป๋าเดินทางเสร็จ  ~~ เปิดประตูรถออก~~ เจ้าชายน้อยก็รีบพูด 88 ดังๆกับทุกๆคน ~~

เป็นการปิดท้ายคืนที่แสนจะมีความสุข~~

หันกลับมาอีกที ~~ ผกก.โต้วยังยือรอรถอยู่ข้างๆ ~~ บอกให้พวกเรารีบกลับบ้าน

หวังว่าเขาจะไม่รู้สึกว่าพวกเรา~~เอะอะโวยวายเกินนะ ~~5

นักข่าวน้อยขอยุติการรายงานเพียงเท่านี้~~

-จบข่าว-

จากคุณ : chin11 - [ 20 พ.ย. 51 22:28:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com