Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

" Rachmaninov Memories " ^ . ^ น่ารักมากๆ ใครเคยดูบ้างครับ?

สารคดีเรื่องนี้มี 10 ตอนครับ  เพิ่งโพสลงยูทูบเมื่อ 15 พ.ย. นี้เอง

ผมเพิ่งเจอเมื่อกี้เอง ดูแค่คลิป 8 คลิปเดียวเดียวก็โดนเลยครับ

ที่เวลา 3.19  มีภาพยนต์ส่วนตัวของรัคมานินอฟกับครอบครัวครับ

ผมฟังภาษาอังกฤษไม่ออก ใครที่เก่งอังกฤษช่วยแปลให้หน่อยน่ะครับ  smile

คลิปสารคดีชุดนี้มีสองภาษาครับ ให้เลือก Rachmaninov Memories (English) น่ะครับ

จะมีเสียงพากย์อังกฤษภาษาเดียว ไม่พากย์อังกฤษ-ญี่ปุ่นพร้อมกัน

( ผมเลือกใช้บริการ keepvid.com เซฟคลิปยูทูบครับ

เพราะสามารถเลือกเซฟเป็นไฟล์ .mp4 ที่คุณภาพสูงกว่า .flv ได้

แถมเซฟเสร็จเร็วมากๆ โดยใช้ FlashGet หรือ OrbitDownload ช่วย )

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 51 19:50:22

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 51 11:21:07

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 51 11:19:22

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 51 11:11:52

จากคุณ : Rarm41 - [ 3 ธ.ค. 51 10:24:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com