Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[..DUNK พันกร..] ฉลอง 10 ปีด้วยการกลับมาเป็นตัวของตัวเองอีกครั้ง ^_^

ได้อัลบั้มมาแล้วครับ หลังจากรอคอยมาหลายเดือน อัลบั้มนี้ดังไม่ทำให้ผิดหวังเลยจริงๆ

กับเพลงแรกที่ปล่อยออกมา "ถ้าวันนั้น" ที่ดังร้องแทนคำขอบคุณจากใจให้กับแฟนๆทุกคน
    อัลบั้มนี้สำหรับคนรักดังจะเหมือนได้ฉลองครบรอบ 10 ปี และรำลึกถึงภาพความทรงจำเก่าๆเมื่อครั้งดังยังเป็นแค่ไฮโซหนุ่มนามสกุลดัง
    ที่แม้แต่แฟนๆยังเคยถามตัวเองเลยว่า  เด็กคนนี้จะร้องเพลงได้จริงหรือ

หลังจากหลงทางไปในอัลบั้มหลังๆ สิบเพลงในอัลบั้มนี้ครบเครื่องไปด้วยเพลงป๊อปร๊อคสไตล์ดั๊งดัง
    ฟังแล้วคิดถึงงานชุดแรกๆก่อนที่การแต่งตัวนั้นจะเปลี๊ยนไป๋เป็นที่สุด
    บอกได้คำเดียวครับว่า "คุ้มค่า และไพเราะ" แน่นอนครับ

เพลงแนะนำก็มีดังนี้ครับ
    ถ้าวันนั้น   เพลงขอบคุณจากใจที่ดังร้องเพื่อแฟนๆทุกคน เอ็มวีก็ยกกองไปถ่ายถึงอังกฤษ ซึ้งมากมายครับ

สับสนตัวเอง    เพลงนี้เพราะที่สุดในอัลบั้มและคาดว่าจะเป็นเอ็มวีต่อไปแน่นอนครับ
    ใครที่คิดถึงพลังเสียงในแบบของดังยุคแรกๆ เพลงนี้แนะนำครับ
    เนื้อหาก็เศร้าซึ้งสมัยนิยมสำหรับคนที่ตัดใจจากคนรักเก่าไม่ได้เสียที

นาทีที่นอกใจ    เพลงนี้เนื้อหาโดดเด่นเพราะได้ฝีมือระดับ คุณสุทธิพงศ์ สมบัติจินดา (สีฟ้า ณ RS สำหรับผมนะคนนี้) มาแต่งให้
    อารมณืประมาณเกิดมาเพื่อช้ำจากอัลบั้ม Out of control

เจ้าของความทรงจำ (memory)  เพลงนี้มีความเป็นส่วนตัวมาก เพราะดังร้องให้กับคนรัก เพราะใช้ได้เลยทีเดียว

ตอบไม่ตรงคำถาม   เพลงนี้ชิลๆฟังง่ายๆ แต่ก็เพราะความเพราะแบบง่ายๆของมันนี่แหละที่ทำให้เพลงนี้กดฟังซ้ำแล้วซ้ำเล่าโดยไม่เบื่อเลย

รักตัวเองก็พอ  เนื้อหามองโลกในแง่ดี ให้แง่คิดที่ว่าไม่มีใครรักก็ต้องรักตัวเอง
    การทำร้ายตัวเองนั้นไม่ใช่ทางออก แค่รักตัวเองก็พอ ได้ใจครับ ชอบเนื้อหามาก

สรุปแล้วอัลบั้มนี้เอาไป 8/10 ครับ รอวันที่ดังจะกลับมาร้องเพลงแนวนี้มานานละ
    อัลบั้มนี้รับประกันความไพเราะ ฟังง่าย ติดหูง่าย ลองไปฟังตามร้านซีดีได้ครับ รับรองผล ^_^

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 51 23:34:59

จากคุณ : [..Nothing is what it seems..] - [ วันรัฐธรรมนูญ 23:11:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com