Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

นักร้องวงColdplay ที่เค้ามีท่าเต้นแบบนั้น คนทั่วไปรู้สึกยังไงคะ แล้วถ้าไม่เต้นท่านี้จะเป็นแบบไหนได้บ้าง

เราชอบเพลงของวงนี้มาก แล้วก็ชอบสำเนียงอังกฤษ !!!

แต่สงสัยว่า แอคติ้งบนเวที ที่กางไม้กางมือ ลอยหน้าไปทางโน้นทีทางนี้ที คนอื่นๆคิดยังไงคะ ?

บอกตรงๆนะ ว่าเราก็แอบคิดเหมือนกันว่า เค้าอาจจะตั้งใจทำให้มันดูประหลาดเข้าไว้ จะได้ดู "ติสต์" สมกับภาพพจน์ของวง

บางทีเลยแอบหมั่นไส้เล็กๆ เป็นความชอบปนกับความหมั่นไส้น่ะค่ะ อิอิ

แต่มันก็คงยากที่จะมีท่าเต้นอื่นๆได้นั่นแหละ เพราะจังหวะเพลงแบบนั้น ก็ยังคิดไม่ออกแฮะ ว่าจะเต้นแบบไหนได้บ้าง (ให้มันเข้ากับเพลง)

พอลองทำตามดู ก็รู้สึกว่า เต้นท่านั้นมันก็สนุกดีนะ เหมือนจะทำให้ฟังเพลงได้สนุกขึ้น (คิดไปเองคนเดียว ?)

แต่เหนื่อยชะมัด !

จากคุณ : จำฉันได้ไหม - [ 15 ธ.ค. 51 10:34:35 A:122.154.6.100 X: TicketID:036500 ]