Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากทราบรายละเอียดของนักร้องหญิง วง NJ นิว จิ๋ว ว่ามีที่มายังไงครับ ร้องเพลงอะไรบ้าง

ผมได้ฟังเพลงของ น้องนิว น้องจิ๋ว ชื่อคนเจ้าน้ำตา รู้สึกว่าคู่นี้ร้องเพลงได้เพราะมากๆ

ผมชอบความเป็นดูโอ ที่เติมเต็มระหว่างเสียงกันและกัน น้องนิวจะเสียงหนักแน่น น้องจิ๋วจะเสียงหวานมาก และสูงด้วย

อยากทราบว่าน้องทั้งคู่มีประวัติความเป็นมาอย่างไร เรียนมหาลัยปีอะไรครับ

และทำไมถึงมีการออกเพียง 1 อัลบั้ม(คนเจ้าน้ำตา )ครับ เพราะนอกนั้นเห็นเขาจะเอาเพลงอื่นๆ มาร้องเช่น ปาฎิหาริย์ ซึ่งเพราะมากๆ เพลงฝรั่ง และอื่นๆ ซึ่งบางเพลงที่น้องเขาร้องกันเพราะกว่าต้นฉบับอีก(ดูจากยูทูป)

ทางแกรมมี่ไม่ส่งเสริมน้องๆ วง NJ หรือครับ น่าเสียดายความสามารถของน้องๆ เขาครับ

จากคุณ : GRAYG - [ 20 ธ.ค. 51 23:40:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com