Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++มาตามหาแฟนๆ Pearl Jam ค่ะ ในห้องนี้มีใครฟัง Pearl Jam บ้างรึเปล่า+++

สวัสดีค่ะ มาตามหาแฟนๆ Pearl Jam ค่ะ ในห้องนี้มีใครฟัง Pearl Jam บ้างรึเปล่าคะ
    พอดีเมื่อไม่นานมานี้เพิ่งไปถามหาในห้องร็อค ได้เจอแฟนพันธุ์แท้มา 1 คน(rearviewmirror) แต่เดี๋ยวนี้พี่แกไม่ค่อยเข้ามาเล่นเท่าไหร่สงสัยมาแล้วไม่เจอคนคอเดียวกัน
    และหนูรู้สึกว่าห้องร็อคมีแต่เมทัลนะคะ เลยลองมาถามห้องนี้ดู ไม่รู้ว่าอย่าง Pearl Jam เนี่ยเรียกว่านอกกระแสกะเค้าได้มั้ยนะ เพราะจริงๆ ถึงจะเป็นวงที่มีชื่อเสียงระดับโลกแต่ก็มีกลุ่มคนฟังที่เป็นแฟนเหนียวแน่นเฉพาะกลุ่มเหมือนกัน ไม่ได้เป็นวงมหาชนอย่างวงอื่นๆเค้า เลยหาคนฟังในเมืองไทยยากมาก เคยคุยกับพี่ rearviewmirror แฟนพันธุ์แท้ แกบอกว่ารู้จักแฟน Pearl Jam จริงๆ แค่ 3 คนเท่านั้นเอง แกก็เลยหันไปหาเวปบอร์ดของต่างประเทศมากกว่า แต่หนูง่อยอังกฤษมากเลยยังอยากคุยกับแฟนที่เป็นคนไทยอยู่ค่ะ เลยลองมาถามห้องนี้ดู พอดีเมื่อวานเข้ามาเจอกระทู้ที่คุยเรื่อง sonic youth เลยรู้สึกว่าน่าจะพอมีคนฟัง Pearl Jam นะ เอ๊ะเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย 555 (คือพี่ rearviewmirror แกก็ชอบ sonic youth น่ะค่ะ)

หรือถึงไม่ใช่แฟน Pearl Jam ก็อยากรู้ว่ามีใครฟังหรือเคยฟังบ้างมั้ยคะ อยากให้คุยให้ฟังหน่อยค่ะว่าคิดยังไงกับวงนี้และงานของเค้าน่ะค่ะ
    ตอนนี้หนูกำลังอินจัดชอบมากๆ แต่ยังไม่ค่อยได้ซื้อซีดีของแท้เท่าไหร่ ยังต้องเก็บเงินทะยอยซื้อนะค่ะ โชคดีมากที่ได้อาศัยพี่ rvm ไรท์ส่งมาให้ฟังอ่ะค่ะ เป็นพวกงานแสดงสดพวก bootlegs ต่างๆน่ะค่ะ ชอบมากเลย เสน่ห์ของ PJ คือเล่นสดนี่เอง ตอนนี้เก็บเงินซื้อได้ 3 อัลบั้มแรกไปแล้วค่ะ กำลังตามซื้อชุดต่อๆไป
    อิจฉาคนที่เคยได้ไปดูคอนเสิร์ตตอนที่ PJ มาไทยมากเลย ตอนนั้นเพิ่ง 5 ขวบเอง ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย 555++

จากคุณ : PASTIS - [ 25 ธ.ค. 51 12:22:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com